Hàng nhập từ thang 6/2006 chưa kê khai vào TK GTGT, phải làm sao?

• Thread starter lekima
  • Ngày gửi
L

lekima

Guest
6/7/06
25
2
0
Ha Noi
Mọi người ơi, giúp mình với.
Chả là mình mới bắt đầu vào công ty, phải làm toàn bộ sổ sách thuế từ những tháng đầu năm. Bây giờ mình mới phát hiện ra là có một bộ hồ sơ nhập khẩu từ ngày 2/6/2006, có tờ khai của Hải quan nhưng lại không có biên lai nộp thuế nhập khẩu và cũng ko được kê khai thuế GTGT hàng nhập khẩu vào tờ khai. Vậy bây giờ là tháng 11/2006 mình có được kê khai bổ sung không? Nếu không thì phải xử lý như thế nào, các cao thủ cho mình xin ý kiến với, gấp gấp lắm!!!
Thank,

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
lekima nói:
Mọi người ơi, giúp mình với.
Chả là mình mới bắt đầu vào công ty, phải làm toàn bộ sổ sách thuế từ những tháng đầu năm. Bây giờ mình mới phát hiện ra là có một bộ hồ sơ nhập khẩu từ ngày 2/6/2006, có tờ khai của Hải quan nhưng lại không có biên lai nộp thuế nhập khẩu và cũng ko được kê khai thuế GTGT hàng nhập khẩu vào tờ khai. Vậy bây giờ là tháng 11/2006 mình có được kê khai bổ sung không? Nếu không thì phải xử lý như thế nào, các cao thủ cho mình xin ý kiến với, gấp gấp lắm!!!
Thank,

Theo tôi thì chưa kê khai thì bây giơ ban kê khai để giá tri hàng hóa mua vào trong kỳ là khớp với thục tế. Tuy nhiên TGTGT sẽ không còn đuơc khấu trừ nữa, và khỏan này đưa vào chi phí

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA