Mỗi tuần một chuyên đề

Doanh nghiệp mới thành lập tháng 03/2014 nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo mẫu nào?

• Thread starter thanhtrang201089
  • Ngày gửi
T

tuanqui

Sơ cấp
20/8/14
22
0
1
31
Yên Định - Thanh Hóa
Ðề: Doanh nghiệp mới thành lập tháng 03/2014 nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo mẫu nào?

Công ty t cung thành lập tháng 3 nè. thế Thuế TNDN thì kê khai hàng tháng hay hàng quý ah mn? mình mới vào làm chưa có kinh nghiệm mn giúp mình với nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Diu pham

Sơ cấp
4/3/14
10
0
1
Thai Binh
Ðề: Doanh nghiệp mới thành lập tháng 03/2014 nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo mẫu nào?

Công ty t cung thành lập tháng 3 nè. thế Thuế TNDN thì kê khai hàng tháng hay hàng quý ah mn? mình mới vào làm chưa có kinh nghiệm mn giúp mình với nhé

Tờ khai thuế TNDN kê khai theo quý nhé.

D

Diu pham

Sơ cấp
4/3/14
10
0
1
Thai Binh
Thông tư 119/2014/TT-BTC đang quy định DN mới thành lập được đăng ký chuyển sang kê khai khấu trừ nếu có hoạt động mua sắm TSCĐ, MMTB, CCDC không khống chế số tiền đầu tư. Có ai có thông tin gì về vấn đề này chưa?

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Thuế TNDN tạm tính thì luôn luôn khai theo Quý (cụ thể: thành lập T3/2014 thì làm mẫu 01A/TNDN)

beckentan

beckentan

Cao cấp
Các bạn khai thuế TNDN tạm tính quý 2 rồi cho mình hỏi chỉ tiêu [21] trong tờ khai thuế TNDN mẫu 01A theo pp trực tiếp là mình điền doanh thu bao gồm thuế GTGT hay lấy tổng doanh thu bao gồm thuế trừ đi số tiền thuế GTGT phải nộp trong quý vậy mọi người.
Công ty em thành lập đầu tháng 7/2014 ak

A

anhduongvns

Guest
Thông tư 119/2014/TT-BTC đang quy định DN mới thành lập được đăng ký chuyển sang kê khai khấu trừ nếu có hoạt động mua sắm TSCĐ, MMTB, CCDC không khống chế số tiền đầu tư. Có ai có thông tin gì về vấn đề này chưa?
Chuyển sang khấu trừ được nha bạn, lên Cơ quan thue quản lý xin mẫu 06 đăng ký

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA