Cần Giúp đỡ

• Thread starter Trần Lan Phương
  • Ngày gửi
T

Trần Lan Phương

Guest
12/12/06
10
0
0
HÀ NỘI
Chào các anh chị.
Mọi người giúp em với.
Em mới vào làm nhân viên văn phòng một công ty cổ phần mới thành lập hiện tại cong ty vẫn chưa mua H Đ. Do là công ty mới nên em phải kiêm luôn việc kế toán (trước đây em đã làm kế toán bán hàng). Bây giờ, em không biết phải làm gì với nghiệp vụ kế toán của công ty cả.Giúp em với (em đã nộp tờ khai thuế tháng 10 và tháng 11 +tờ khai thuế TNDN tháng 10 rồi, nhưng đều phản ánh là công ty chưa hoạt động). Tiếp theo em phải làm gì?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Trần Lan Phương nói:
Chào các anh chị.
Mọi người giúp em với.
Em mới vào làm nhân viên văn phòng một công ty cổ phần mới thành lập hiện tại cong ty vẫn chưa mua H Đ. Do là công ty mới nên em phải kiêm luôn việc kế toán (trước đây em đã làm kế toán bán hàng). Bây giờ, em không biết phải làm gì với nghiệp vụ kế toán của công ty cả.Giúp em với (em đã nộp tờ khai thuế tháng 10 và tháng 11 +tờ khai thuế TNDN tháng 10 rồi, nhưng đều phản ánh là công ty chưa hoạt động). Tiếp theo em phải làm gì?
uh nếu chua hoạt động thì em kê khai thuế thì tích vào chỗ ko có hoạt động trong kỳ là ok. nhưng tờ khai thuế TNDN đâu phải tháng nào cũng phải nộp đâu, hết một quý bạn chỉ kê khai thuế thu nhập tạm nộp và đến cuối năm bạn mới phải làm quyết toán thuế thu nhập DN chứ.
còn về các nghiệp vụ kế toán phát sinh thì khi nào phát sinh thì em hạch toán thế thôi, chứ em hỏi chung chung như thế thì ko ai hướng dẫn dc em đâu

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Đúng vậy, kế toán là ghi chép trung thực mà, có tới đâu làm tới đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA