Cứu em với.

• Thread starter congchuachuoi
  • Ngày gửi
C

congchuachuoi

Guest
10/11/06
24
0
0
TP.HCM
Hàng bán ra có quy định là chiết khấu bao nhiêu % cho người mua không hay chiết khấu bao nhiêu là tùy mình?:imwithstu
Tháng vừa rồi em kê khai báo cáo thuế sót 1 tờ hóa đơn bán ra trong tháng thì phải làm sao đây?:wall:
Các anh chị ơi cứu em với....:lol:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phanhoanglam

phanhoanglam

Guest
25/11/06
8
0
0
haiphong
Chiết khấu là do thỏa thuận giữa bên bán và bên mua tự thỏa thuận với nhau về thời hạn chiết khấu và tỷ lệ chiết khấu sao cho có lợi nhất cho công ty mình

C

congchuachuoi

Guest
10/11/06
24
0
0
TP.HCM
Nhưng trong báo cáo xuất nhập tồn, báo cáo hóa đơn bán ra của tháng em đều không kê khai hóa đơn đó.Vậy tháng sau em kê khai vào có được không?Và mình có cấn thông báo với cán bộ quản lý thuế kg?

P

phi_yen

Trung cấp
15/1/05
110
0
0
Web Kế Toán
Cứ lặng lẽ mà làm, thời hạn để kê khai là 3 tháng kể từ ngày phát hành HĐ.

C

congchuachuoi

Guest
10/11/06
24
0
0
TP.HCM
Nhưng mà tháng sau em có phải kê khai hóa đơn đó trong tình hình sử sụng hóa đơn và báo cáo hóa đơn BÁN RA không?Mình có cần làm văn bản nào để bổ sung hóa đơn BÁn RA mà mình chưa kê khai không?

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Thời hạn chậm kê khai là 3 tháng mà, chưa kê thì tháng sau kê, có vấn đề gì đâu. Cứ lặng lẽ Sapa mà làm!

H

hieppm

Trung cấp
5/7/05
72
0
0
45
Tp.HCM
Hóa đơn đầu vào thì đúng là thời hạn kê khai là 3 tháng, còn đầu ra thì chưa chắc à nha, cái này phải xem lại và có được thuế chấp nhận hay không nữa!!!

Không chừng nó phạt cho mà la trời không thấu đó...

Nhất là các hóa đơn bán ra cuối năm, vì điều này sẽ ảnh hưỡng đến quyết toán thuế TNDN, nếu không kê vào và giá trị hóa đơn lớn thì coi chừng thuế đó.:now:

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
hieppm nói:
Hóa đơn đầu vào thì đúng là thời hạn kê khai là 3 tháng, còn đầu ra thì chưa chắc à nha, cái này phải xem lại và có được thuế chấp nhận hay không nữa!!!

Không chừng nó phạt cho mà la trời không thấu đó...

Nhất là các hóa đơn bán ra cuối năm, vì điều này sẽ ảnh hưỡng đến quyết toán thuế TNDN, nếu không kê vào và giá trị hóa đơn lớn thì coi chừng thuế đó.:now:
Thời hạn nộp báo cáo tài chính năm tới 31/3 năm sau, như vậy có nghĩa rằng có 3 tháng để điều chỉnh mà. Như bên xây lắp chúng tôi cuối năm còn chẳng thèm xuất hóa đơn đầu ra nữa ấy chứ, chỉ kê khai doanh thu theo KLHT thôi. Cứ vô tư đi, chuyện nhỏ ấy mà!

C

congchuachuoi

Guest
10/11/06
24
0
0
TP.HCM
Nghe hieppm nói mà em càng hoang mang hơn nữa.Vậy như thế nào mới đúng đây????

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
congchuachuoi nói:
Nghe hieppm nói mà em càng hoang mang hơn nữa.Vậy như thế nào mới đúng đây????
hoang mang hay không thì cũng vậy rồi, cứ lặng lẽ mà kê vào đi, còn ngồi đó mà hoang mang gì nữa, nếu không kê vào cho tháng này thì chẳng nhẽ vứt đi à. Nếu khó khăn thì bị vặn vẹo, nếu không thì cứ lờ lớ lơ. Cứ thế mà làm đi nhé. Chúc bạn gan cứ to dần theo ngày tháng ... :rotfl:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA