Phần mềm kế toán miễn phí

• Thread starter Phạm Văn Khang
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tiennam

Guest
21/8/06
17
0
1
Hà Nội
Có ai biết dùng phần mềm này k? Hướng dẫn cho tôi cách dùng với!
Thanks!

B

Bigmaxx

Guest
25/2/07
2
0
0
Hanoi
www.bigmaxx.com
Cái chương trinh này dùng không khó, nhưng không tiện.

Nếu muốn dùng cho doanh nghiệp VN thì cũng được. Việc đầu tiên: Thay đổi bảng mã tài khoản Chart Account bằng bảng mã VN; tiếp theo tới danh sách khách hàng, nhà cung cấp; Sales Tax thì nên add luôn VAT vào.

Tuy nhiên, trong phiên bản miễn phí, không thấy có báo cáo General Account Summary; Balance Sheet và Profit and Loss về bản chất cũng tương đương với Cân đối kế toán và Kết quả kinh doanh của VN, nhưng phải export ra Excel hiểu chỉnh lại các hạng mục thì mới dùng được.
Còn Trial Balance tuy không cần thiết lắm với kế toán VN, có cho vui thôi, nhưng với trường hợp không có General Account Summary thì nó lại cực kỳ quan trọng.Trial Balance export ra Excel dùng để tạo ra Cân đối tài khoản. Người sử dụng phải tự tạo ra 911 và làm động tác cắt dán cho giống với bảng Cân đối tài khoản.
Các báo cáo phân hệ khác thì cũng không khôn hơn so với một số chương trình kế toán có thể dùng với VN như Peachtree hay Simply.

Các chức năng khác như credit card, banking online, paypal thì vào tới VN như "rồng xuống ao", chả thi thố gì được, ngoại trừ paypal thì có thể thỉnh thoảng vào check cho vui. Nhận tiền từ paypal thì không được, còn gửi tiền thì vào thẳng trang web của paypal còn nhanh hơn. Do đó kéo theo cái vụ Sales Online trở nên vô dụng.

Tóm lại: với Office Accounting, thoạt trông thì có vẻ chuyên nghiệp, hehee pro, nhưng chỉ với US thôi. Với kế toán VN thì thao tác thủ công vẫn còn kha khá. Bù lại, có thể thông qua chương trình học thêm được tiếng Anh và những thông lệ sử dụng từ trong kế toán.

Trước mắt, mới chỉ tìm hiểu có vậy, bác nào tìm hiểu được gì hay thì đóng góp thêm.

Sửa lần cuối:
T

tiennam

Guest
21/8/06
17
0
1
Hà Nội
Thế thì chán thật!
Thế phần mềm MISa 7.9 được free thì mọi người dùng thử chưa?

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Phần mềm của nước ngoài mà
Ứng dụng vào việt nam cũng khó

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thế MS quảng bá cái MS Accounting Express đó hỗ trợ VAS, hỗ trợ báo cáo đúng mẫu để nộp cho cơ quan chủ quản ở VN, và để bán cho mỗi dân VN thôi à? Giờ tới mới biết đó :)

Thế còn phần mềm kế toán theo QĐ48, QĐ15, báo cáo đúng chuẩn theo chế độ KT của VN,... của các bạn bán được ở Campuchia ko?

Trước khi bạn dùng thử cái MS Accounting Express của M$ đó, bạn đã nghiên cứu cái thị trường mục tiêu của đó ko?

Search thử xem tính năng của cái "Express" nó có nghĩa là gì đã chứ nhỉ. Bấm F1 hay Google phát là ra thôi mà. Xem xem tại sao lại có MS đã có Accounting Express (thế phải hỏi xem ko có chữ Express thì nó là cái gì), rồi lại có Navision, sau đó lại còn có Axapta làm gì? (2 giải pháp sau là mua của bên khác chứ ko phải của M$)

Sửa lần cuối:
O

oneaway

Guest
MISASME79ExpressR01 các bác ơi! có ai biết về phần mền này không? có thể cho mình biết phần mền trên sử dụng như thế nào không? Các bác nào có phần mền nào hay hơn thì chỉ giúp mình được không?
Mail của mình : hoahong10111986@yahoo.com
Cảm ơn các bác nhiều!:friend:

T

tiennam

Guest
21/8/06
17
0
1
Hà Nội
Cái này bác vào VTV.vn mà tải, tui tải cái này rồi. Dùng cũng được đấy. Nhưng phải xin đăng ký của bọn nó cơ!

N

ngoc_bich

Guest
28/5/07
10
0
0
hà nội
Anh TienNam ơi xin đang ký của bon nó như thế nào ạ

T

tiennam

Guest
21/8/06
17
0
1
Hà Nội
Em đọc kỹ điều kiện và vào trang web của bọn nó tải mẫu đăng ký về rồi gửi lại qua mail cho bọn nó. Khoảng 1-2 ngày sau là bọn nó gửi lại cho mình đấy.

T

tiennam

Guest
21/8/06
17
0
1
Hà Nội
Cái chương trinh này dùng không khó, nhưng không tiện.

Nếu muốn dùng cho doanh nghiệp VN thì cũng được. Việc đầu tiên: Thay đổi bảng mã tài khoản Chart Account bằng bảng mã VN; tiếp theo tới danh sách khách hàng, nhà cung cấp; Sales Tax thì nên add luôn VAT vào.

Tuy nhiên, trong phiên bản miễn phí, không thấy có báo cáo General Account Summary; Balance Sheet và Profit and Loss về bản chất cũng tương đương với Cân đối kế toán và Kết quả kinh doanh của VN, nhưng phải export ra Excel hiểu chỉnh lại các hạng mục thì mới dùng được.
Còn Trial Balance tuy không cần thiết lắm với kế toán VN, có cho vui thôi, nhưng với trường hợp không có General Account Summary thì nó lại cực kỳ quan trọng.Trial Balance export ra Excel dùng để tạo ra Cân đối tài khoản. Người sử dụng phải tự tạo ra 911 và làm động tác cắt dán cho giống với bảng Cân đối tài khoản.
Các báo cáo phân hệ khác thì cũng không khôn hơn so với một số chương trình kế toán có thể dùng với VN như Peachtree hay Simply.

Các chức năng khác như credit card, banking online, paypal thì vào tới VN như "rồng xuống ao", chả thi thố gì được, ngoại trừ paypal thì có thể thỉnh thoảng vào check cho vui. Nhận tiền từ paypal thì không được, còn gửi tiền thì vào thẳng trang web của paypal còn nhanh hơn. Do đó kéo theo cái vụ Sales Online trở nên vô dụng.

Tóm lại: với Office Accounting, thoạt trông thì có vẻ chuyên nghiệp, hehee pro, nhưng chỉ với US thôi. Với kế toán VN thì thao tác thủ công vẫn còn kha khá. Bù lại, có thể thông qua chương trình học thêm được tiếng Anh và những thông lệ sử dụng từ trong kế toán.

Trước mắt, mới chỉ tìm hiểu có vậy, bác nào tìm hiểu được gì hay thì đóng góp thêm.
Phần mềm đấy k dùng được ở VN đâu bạn à!

Q

Qmagic

Guest
14/2/06
7
0
0
HN
Misa miễn phí nhưng vẫn giới hạn mà, nó chỉ cho ghi 10 bản mỗi tháng sao vây? Ai biết phần mềm kê toán miễn phí hoàn toàn thì chỉ giứp đc ko?
mình chỉ dùng cho cửa hàng gia đình mình thôi ? cám ơn

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Misa miễn phí nhưng vẫn giới hạn mà, nó chỉ cho ghi 10 bản mỗi tháng sao vây? Ai biết phần mềm kê toán miễn phí hoàn toàn thì chỉ giứp đc ko?
Nếu chỉ dùng cho cửa hàng gia đình, không phải mô hình doanh nghiệp thì không cần đến phần mềm kế toán nặng nề, chỉ cần sử dụng mấy phần mềm nhỏ nhỏ đủ để quản lý hàng hóa nhập xuất tồn, thu chi, công nợ là đủ rồi. Mấy cái này thì có đồ miễn phí đấy. Hẹn bạn khoảng 15h chiều nay sẽ có link cho bạn download file này.

T

tiennam

Guest
21/8/06
17
0
1
Hà Nội
Bạn có phần mềm nào dùng cho công ty Du lịch k?

T

tiennam

Guest
21/8/06
17
0
1
Hà Nội

Mình tưởng phần mềm này sau khi gửi bản đăng ký, người ta đồng ý thì mình được dùng thoải mái chứ. Hóa ra vẫn dùng giới hạn à?

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Mình tưởng phần mềm này sau khi gửi bản đăng ký, người ta đồng ý thì mình được dùng thoải mái chứ. Hóa ra vẫn dùng giới hạn à?
Dùng thoải mái về thời hạn, giới hạn ở chỗ mỗi tháng chỉ nhập được 10 chứng từ cho mỗi loại chứng từ. Nếu có nhu cầu dùng số lượng chứng từ không giới hạn thì mua và chuyển dữ liệu đang sử dụng lên bản không giới hạn dùng luôn.

Nó mang tính chất quảng cáo thôi. Có ai cho không cái gì bao giờ.

T

tiennam

Guest
21/8/06
17
0
1
Hà Nội
Dùng thoải mái về thời hạn, giới hạn ở chỗ mỗi tháng chỉ nhập được 10 chứng từ cho mỗi loại chứng từ. Nếu có nhu cầu dùng số lượng chứng từ không giới hạn thì mua và chuyển dữ liệu đang sử dụng lên bản không giới hạn dùng luôn.

Nó mang tính chất quảng cáo thôi. Có ai cho không cái gì bao giờ.
Như vậy cái này chỉ phù hợp cho việc học kế toán máy thôi nhỉ? Mình vẫn chưa biết cách sử dụng phần mềm này, bạn có thể hướng dẫn mình được k?:drummer:

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Như vậy cái này chỉ phù hợp cho việc học kế toán máy thôi nhỉ? Mình vẫn chưa biết cách sử dụng phần mềm này, bạn có thể hướng dẫn mình được k?:drummer:
Hướng dẫn qua diễn đàn àh, sao mà hướng dẫn nổi. :wall:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA