Kinh doanh phần mềm có được ưu đãi thuế TNDN không?

• Thread starter hoaidt
  • Ngày gửi
H

hoaidt

Guest
15/12/06
11
0
0
Hà Nội
chào các anh chị thành viên của webKT nhân đây em muốn nhờ các anh chị giúp em với . côngty của em kinh doanh phần mềm và thiết kế website thfi bên phần mền công ty em có được miễn thuế TNDN ko a?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu hoạt động phần mềm là kinh doanh (mua đi, bán lại), chứ không phải sản xuất thì sẽ không được hưởng ưu đãi về thuế TNDN.

H

hoaidt

Guest
15/12/06
11
0
0
Hà Nội
à công ty em sản xuất phần mền chứ không phải là mua đi bán lại đâu ạ như vậy thì bọn em có được hưởng ưu đãi thuế thu nhập doanh nghiệp ko ạ và cụ thể như thế nào ạ anh(chi) có thể giúp em rõ vấn đền này ko ạ? em xin cảm ơn

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Nguyen Tu Anh nói:
Nếu hoạt động phần mềm là kinh doanh (mua đi, bán lại), chứ không phải sản xuất thì sẽ không được hưởng ưu đãi về thuế TNDN.

Tú Anh ơi, sau khi gửi công văn lần trước xong thì thấy bặt âm vô tín từ phía "các nhà chức trách". Anh cũng đang bận nên ko thể tiếp tục care chuyện đó sâu sát được. Vậy Em có thể hướng dẫn anh bước tiếp theo làm gì được ko?

hoangquangbinh

hoangquangbinh

Trung cấp
27/11/06
133
1
18
Quang Binh
Dùng Google tìm xem Quyết định số 128/2000/QĐ-TTg ngày 20/11/2000 của Thủ tướng Chính phủ về một số chính sách và biện pháp khuyến khích đầu tư và phát triển công nghiệp phần mềm. Máy tôi bị lỗi không tim dc.

P

phan anh son

Guest
14/3/06
3
0
0
Ha noi
DN hoạt động sản xuất KD phần mềm thì được miễn thuế TNDN 2 năm nếu thành lập trước năm 2005 ( mình nhớ vậy nhưng không nhớ theo QĐ nào)

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
phan anh son nói:
DN hoạt động sản xuất KD phần mềm thì được miễn thuế TNDN 2 năm nếu thành lập trước năm 2005 ( mình nhớ vậy nhưng không nhớ theo QĐ nào)
hoaidt nói:
à công ty em sản xuất phần mền chứ không phải là mua đi bán lại đâu ạ như vậy thì bọn em có được hưởng ưu đãi thuế thu nhập doanh nghiệp ko ạ và cụ thể như thế nào ạ anh(chi) có thể giúp em rõ vấn đền này ko ạ? em xin cảm ơn
Bạn hãy xác định DN mình thành lập và sản xuất phần mềm tại thời điểm nào.

Nếu DN thành lập trước năm 2006 thì được hưởng ưu đãi thuế TNDN theo Thông tư 123/2004/TT-BTC. Nếu DN thành lập từ ngày 01/01/2006 thì được hưởng ưu đãi đầu tư theo hướng dẫn tại điểm 1.2 Mục III Phần E; điểm 1.1 và điểm 2.3 Mục II Phần E Thông tư số 128/2003/TT-BTC.

hai2hai nói:
Tú Anh ơi, sau khi gửi công văn lần trước xong thì thấy bặt âm vô tín từ phía "các nhà chức trách". Anh cũng đang bận nên ko thể tiếp tục care chuyện đó sâu sát được. Vậy Em có thể hướng dẫn anh bước tiếp theo làm gì được ko?
Anh à, anh chỉ cần tự xác định điều kiện được hưởng ưu đãi khi làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN thôi. Cơ quan thuế sẽ xem xét sau khi có tờ khai này anh ạ.