Chữ ký ơ phiếu Chi,phiếu Thu

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi NguyenMaiHue, 22 Tháng mười hai 2006.

2,229 lượt xem

1. NguyenMaiHue

NguyenMaiHue Thành viên sơ cấp

Chào các A (chị)
    các anh chị ơi Có quy định nào quy định ntn mới được làm kế toán trưởng không? Cty E chỉ có mình E làm kế toán mọi sổ sách và tất cả mọi thứ về kế toán đều do E làm. Vậy các giấy tờ E có được ký vào mục kế toán trưởng VD như trong phiếu Thu,Chi và sổ sách không? ( Vì E chưa có chứng chỉ kế toán trưởng)
    Em cảo ơn nhiều!

2. phong2v

phong2v Thành viên thân thiết

Quy định để làm kTT thì nói chung là nhiều lắm, nhưng nói chung là có chứng chỉ KTT là đc làm KTT thế thôi hihihih.
    Còn nếu mà công ty bạn chỉ có mình bạn, mà bạn chưa có chứng chỉ KTT thì bạn phải có quyết định là phụ trách kế toán, như thế là bạn đc phép ký vào chỗ KTT ok

3. iam_i84

iam_i84 Thành viên hoạt động

mình cũng không rõ ý của câu hỏi của bạn lắm "những người có trách nhiệm ở công ty e đều ký dưới giấy than (ở công ty e đều mua những phiếu đó ở ngoài).",
    Nếu như bạn muốn hỏi về phiếu thu chi "mua ở ngoài" co sao ko thi minh nghĩ sổ sách, phiếu thu chi đều mua ở ngoài, đúng mẫu quy định.
    Còn về "ký dưới giấy than" theo mình đc biết thì chữ ký của thủ trưởng đvi cần phải ký trực tiếp trên các liên, còn những chức danh khác thể hiện trên phiếu thu chi thì qua giấy than.
    Còn mức độ ảnh hưởng thì mình ko rõ vì chưa gặp.
    :friend:

4. Dương Thị Giang

Dương Thị Giang Thành viên hoạt động

Pt,pc

Mọi người ơi cho em hỏi:
    KHi em lập phiếu xong, chữ ký của người nhận tiền, nộp tiền nguyên tắc là có đặt giấy than không? Mong mọi người giúp cho em nhé!.

5. duong thi my

duong thi my Thành viên sơ cấp

THeo nguyên tắc thì chữ ký trên phiếu thu, chi là chữ ký sống, theo mình chi hai chữ ký của người nhân,nộp tiền này phải ký trực tiếp không qua giấy than