Chữ ký ơ phiếu Chi,phiếu Thu

• Thread starter NguyenMaiHue
  • Ngày gửi
N

NguyenMaiHue

Guest
11/11/06
36
0
0
39
hn
Chào các A (chị)
các anh chị ơi Có quy định nào quy định ntn mới được làm kế toán trưởng không? Cty E chỉ có mình E làm kế toán mọi sổ sách và tất cả mọi thứ về kế toán đều do E làm. Vậy các giấy tờ E có được ký vào mục kế toán trưởng VD như trong phiếu Thu,Chi và sổ sách không? ( Vì E chưa có chứng chỉ kế toán trưởng)
Em cảo ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
NguyenMaiHue nói:
Chào các A (chị)
các anh chị ơi Có quy định nào quy định ntn mới được làm kế toán trưởng không? Cty E chỉ có mình E làm kế toán mọi sổ sách và tất cả mọi thứ về kế toán đều do E làm. Vậy các giấy tờ E có được ký vào mục kế toán trưởng VD như trong phiếu Thu,Chi và sổ sách không? ( Vì E chưa có chứng chỉ kế toán trưởng)
Em cảo ơn nhiều!
Quy định để làm kTT thì nói chung là nhiều lắm, nhưng nói chung là có chứng chỉ KTT là đc làm KTT thế thôi hihihih.
Còn nếu mà công ty bạn chỉ có mình bạn, mà bạn chưa có chứng chỉ KTT thì bạn phải có quyết định là phụ trách kế toán, như thế là bạn đc phép ký vào chỗ KTT ok

I

iam_i84

Guest
2/1/07
6
0
0
40
HaNoi
nhu quynh_185 nói:
Chào các anh, chị, e là kế toán mới e có vài thắc nhờ anh chị giải đáp dùm e nhé!Toàn bộ chữ ký dưới phiếu thu, chi ,tạm ứng từ trước tới giờ những người có trách nhiệm ở công ty e đều ký dưới giấy than (ở công ty e đều mua những phiếu đó ở ngoài). Liệu khi có người đến kiểm tra thì mức độ ảnh hưởng sẽ ra sao). Giúp e với a chị ơi! Thanks
mình cũng không rõ ý của câu hỏi của bạn lắm "những người có trách nhiệm ở công ty e đều ký dưới giấy than (ở công ty e đều mua những phiếu đó ở ngoài).",
Nếu như bạn muốn hỏi về phiếu thu chi "mua ở ngoài" co sao ko thi minh nghĩ sổ sách, phiếu thu chi đều mua ở ngoài, đúng mẫu quy định.
Còn về "ký dưới giấy than" theo mình đc biết thì chữ ký của thủ trưởng đvi cần phải ký trực tiếp trên các liên, còn những chức danh khác thể hiện trên phiếu thu chi thì qua giấy than.
Còn mức độ ảnh hưởng thì mình ko rõ vì chưa gặp.
:friend:

D

Dương Thị Giang

Guest
Pt,pc

Mọi người ơi cho em hỏi:
KHi em lập phiếu xong, chữ ký của người nhận tiền, nộp tiền nguyên tắc là có đặt giấy than không? Mong mọi người giúp cho em nhé!.

D

duong thi my

Guest
10/1/07
119
0
0
Nơi ấy bình yên
THeo nguyên tắc thì chữ ký trên phiếu thu, chi là chữ ký sống, theo mình chi hai chữ ký của người nhân,nộp tiền này phải ký trực tiếp không qua giấy than

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA