Phỏng vấn

• Thread starter nuketoan
  • Ngày gửi
P

phuongthanh123

Guest
1/8/07
2
0
0
Ngo 1 Bui xuong trach
Chào cả nhà. Nghe các bác nhà mình nói về xin việc, phỏng vấn mà thấy buồn. Mình cũng là dân học kt ra vậy mà mãi cũng chưa tìm được việc kế toán. Hiện nay mình đang làm tư vấn phần mềm kt nhưng khi đi xin việc thì nhà tuyển dụng lại vẫn yêu cầu kinh nghiệm làm kt thực tế cơ. HIc hic... Bây giờ ai tuyển nhân viên cũng đòi kinh nghiệm thì những người mới bao giờ mới tìm đc việc để có kinh nghiệm đây???

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chimruoi

Guest
11/4/07
27
1
1
Hà nội
Không chỉ mình bạn gặp phải tình huống này, bản thân tôi lúc đi xin việc cũng vậy. Những năm tháng đầu quả là luôn rất khó khăn và nản trí, nhưng đừng mất niềm tin, hãy cố gắng không để mình bỏ qua bất kỳ 1 cơ hội làm việc nào.
Chúc bạn sớm tìm được công việc như mong muốn.

W

wiskyvodka

Trung cấp
13/1/07
61
0
6
39
Hà nội
Hic, nói đến đi phỏng vấn xin việc kế toán
hic, sao kt mới ra trường lại lận đận thế
Chán quá, vì đi đâu cũng câu( chưa có kinh nghiệm)
Hết đường, chui sang làm kinh doanh, giờ bảo quay về làm kế toán, chắc cũng phải xem xét
Lên giờ kt chả có kinh nghiệm thực tí tẹo nào đây
Không biết (đời sẽ trôi về đâu)

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Làm gì mà các bác bi quan dzậy ko bít.
Chưa có kinh nghiệm thì hãy bắt đầu từ những việc nhỏ nhất. Thường thui mà, các bác chỉ toàn có cơ hội là than ko à :)

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Lúc mới ra trường, hai chữ kinh nghiệm cũng đã từng làm mình nhức cả cái đầu....thôi thì đành tìm công ty nào nhỏ nhỏ, làm tạm 2 năm rồi xin nghỉ, tìm chỗ mới vậy...

D

doanh_nhan

Guest
29/6/07
4
0
0
36
ha noi
Co lan nha tuyen dung hoi minh la: tai sao don vi lai trich nop BHXH, BHYT la 23% chu khong phai 100%; Minh da van dung kien thuc tra loi duoc 2 y, tra loi hoan thanh 60% cau hoi;

sao bạn ko đưa ra luôn câu trả lời của bạn lên đi.Cho mọi người tham khảo với

D

doanh_nhan

Guest
29/6/07
4
0
0
36
ha noi
E cũng vừa ra trường.Đã gửi hồ sơ đi mấy công ty rồi.Nhưng e vẫn chưa biết khi phỏng vấn về chuyên ngành kế toán của mình.Nhà tuyển dụng sẽ đặt những câu hỏi j, và mình có phải làm sổ sách kế toán mẫu cho người ta coi k? E vẫn chưa biết công ty e xin việc làm sổ sách theo hình thức j nữa.A chị nào có kinh nghiệm trong vấn đề này tư vấn cho e với.E sắp phải đi phỏng vẫn rồi.Mà vẫn mù mờ quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA