Gởi yêu thương!

• Thread starter dongho_cat
  • Ngày gửi
D

dongho_cat

Cao cấp
2/7/05
213
2
18
Vỉ tuyến 17
Nhóc ơi!
Bây giờ nhóc đang làm gì đó? Đang suy nghĩ gì vậy?1 Sài Gòn bây giờ có lạnh giống quê mình không em? Sài gòn bây giờ có nóng giống quê mình vào những ngày hè không em? Chắc là không! Bởi vì: nóng ư? lạnh ư? đâu thể giống được nếu nơi đó không có anh. Anh biết và anh luôn trăn trở vì điều đó nhóc à.
Nhóc ơi giáng sinh tới rồi, lại một mùa giáng sinh anh không thể ở bên nhóc, lại một mùa giáng sinh nhóc lại một mình giữa phố xá nhộn nhịp cách xa quê mình đến hàng ngàn cây số. Nhóc hảy hiểu cho anh nhé! và nhóc củng phải tự mình cố gắng lên nhé. Anh không mong là nhóc sẻ trừ nợ cho anh mà anh chỉ mong là nhóc hảy hiểu cho anh và hảy chia sẻ cùng anh.
Cuộc sống vẫn luôn chuyển động, anh vẩn luôn tin rằng hạnh phúc sẻ đến với người biết chờ đợi và tin tưởng vào tình yêu, vào con đường mà mình đã lựa chọn phải không nhóc.
Thôi anh chỉ tâm sự với nhóc thế thôi, Vẩn biết là nhóc không thể vui đựoc, vẫn biết là nhóc không thể cười thật tươi được trong những ngày như thế này, ở một nơi cách xa mẹ và anh hàng ngàn cây số, ở một nơi mà đôi đôi tình nhân đi bên nhau đón chào một mùa noel ấm áp. Nhưng anh vẫn chúc nhóc một lời chúc tốt lành, vui vẻ và mãi mãi là người mà anh yêu thương suốt trong cuộc đời này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
Nếu cô gái ấy đọc được những dòng này, chắc là Giáng sinh cô ấy sẽ đỡ lạnh đi một chút...

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Em,
Thật ngộ nghĩnh khi đọc dòng tin nhắn của em , dòng tin nhắn dễ thương và chân thành biết bao nhiêu...Anh đã lưu nó mãi, lâu lâu anh lại mở nó ra xem, anh quý nó biết bao nhiêu. Thế mà, em ạ, anh lại vô tình lỡ tay xóa nó đi mất, anh ngỡ ngàng ko tin nổi..Anh cứ ngẩn ngơ mở điện thoại ra mãi, mong là ko phải thế...
Chẳng biết em có thế không, nhưng khi nói về em, anh luôn dành cho em cả sự trân trọng và nỗi nhớ da diết trong tim mình. Em đang ngủ say hay em cũng như anh, viết tên em lên giấy rồi nhìn nó, mỉm cười vì như thấy được nhau? Anh chưa nói với em là anh quý em biết bao nhiêu, trước em anh ngượng nghịu biết bao nhiêu, cứ nói năng ko như dự định nên cứ thấy nuối tiếc mãi, phải chi lúc ấy mình nói như vậy, mình làm như thế thì tốt hơn ko,hic.
Giờ vẫn chưa phải là khuya lắm, không biết em đã ngủ hay chưa? Em có nghĩ về anh không? Ôi, anh còn muốn hỏi em nhiều nữa, nhưng có gặp em đâu.
Anh phải làm việc tiếp đây, em ngủ ngon em nhé! Nhớ em lắm đấy.
Anh.

T

thongdo

Guest
16/10/06
4
0
0
23
khoang cach xa xam
thu6tudo nói:
Em,
Thật ngộ nghĩnh khi đọc dòng tin nhắn của em , dòng tin nhắn dễ thương và chân thành biết bao nhiêu...Anh đã lưu nó mãi, lâu lâu anh lại mở nó ra xem, anh quý nó biết bao nhiêu. Thế mà, em ạ, anh lại vô tình lỡ tay xóa nó đi mất, anh ngỡ ngàng ko tin nổi..Anh cứ ngẩn ngơ mở điện thoại ra mãi, mong là ko phải thế...
Chẳng biết em có thế không, nhưng khi nói về em, anh luôn dành cho em cả sự trân trọng và nỗi nhớ da diết trong tim mình. Em đang ngủ say hay em cũng như anh, viết tên em lên giấy rồi nhìn nó, mỉm cười vì như thấy được nhau? Anh chưa nói với em là anh quý em biết bao nhiêu, trước em anh ngượng nghịu biết bao nhiêu, cứ nói năng ko như dự định nên cứ thấy nuối tiếc mãi, phải chi lúc ấy mình nói như vậy, mình làm như thế thì tốt hơn ko,hic.
Giờ vẫn chưa phải là khuya lắm, không biết em đã ngủ hay chưa? Em có nghĩ về anh không? Ôi, anh còn muốn hỏi em nhiều nữa, nhưng có gặp em đâu.
Anh phải làm việc tiếp đây, em ngủ ngon em nhé! Nhớ em lắm đấy.
Anh.
anh thu6 ơi, thế mà em đâu có biết tấm lòng của anh.sao anh lại không nói cho em biết. Cũng đã bao lần em muốn anh đi chơi với em, nhưng "vì em là con gái" nên đâu có dám nói đâu.giờ đã hiểu lòng anh.
tối nay em chờ anh. hẹn gặp lại anh:ezpi_hear

N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
thu6tudo nói:
Em,
Ước gì đó là những dòng viết cho mình nhỉ.mà thứ 6 ơi mình cứ nghĩ bạn là con gái

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
Em yêu!
Thế là đã gần 5 năm rồi nhỉ, sao anh vẫn không quên được em. Sao em quan tâm đến anh mà lại không ra mặt thế, chẳng lẽ cứ để nó như thế sao em. Anh vẫn nhớ những ngày chúng mình quen nhau. Đà nẵng thật đẹp, anh nhớ em và yêu em nhiều.

M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Cứ tự nhủ với lòng mình phải quên được người ấy nhưng lại không thể quên được, mình biết người ta cũng như vậy.

D

dongho_cat

Cao cấp
2/7/05
213
2
18
Vỉ tuyến 17
Gửi yêu thương!

Ừ thi anh đã nói với nhóc rằng anh không bao giờ muốn nói đến chuyện tương lai của anh và em. Anh thiếu tự tin ư? Anh thiếu khả năng ư? hay là anh không thể xác định được hướng đi, mục tiêu đến cho anh và nhoc? Không! anh không hề thiếu những điều đó, ít nhất là đối với anh tại thời điểm này. Nhưng nhóc biết tại sao không? tại vì anh yêu nhóc, tại vì anh không muốn làm nhóc phải bận tâm đến điều đó, tại vì anh vẩn luôn nghĩ rằng không ai có thể nói trước được điều gì cả. Kể cả lòng tin tuyệt đối về một tình yêu mà anh và nhóc đã vun xới trong bao năm qua, đừng giận anh nhóc nhé, yêu thương, hờn giận là vị ngọt của tình yêu.
Thôi lát nửa anh sẻ viết tiếp nhé em. anh sẻ viết cho nhoc thật dài nhóc nhé!

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Một mình ngồi........ nhớ ... :wall:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Hoadonbanle nói:
Một mình ngồi........ nhớ ... :wall:
Hic nghe bảo lẻ ngồi nhớ mà thấy thương lắm cơ!

S

Sinh tố bơ

Guest
31/10/06
6
0
0
40
Trong lòng Địch!
Anh, chuyện này rồi sẽ đi đến đâu anh nhỉ?!
Em ko muốn và em sợ, em sợ mình sẽ làm tổn thương anh. Hiện tại bây giờ em chưa xác định gì cả. Em chưa sẵn sàng để yêu cho đến khi hiểu và chắc chắn về tình yêu.
Đừng vội anh ạ. Chúng ta cứ bình thường như hai người bạn thân anh nhé. :friend:
Và em biết dù anh có nói vậy nhưng đối với anh, e chưa là gì nhiều.
Anh đang chờ một người con gái nào đó, phải ko anh?

Sửa lần cuối:
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Sinh tố bơ nói:
Anh, chuyện này rồi sẽ đi đến đâu anh nhỉ?!
Em ko muốn và em sợ, em sợ mình sẽ làm tổn thương anh. Hiện tại bây giờ em chưa xác định gì cả. Em chưa sẵn sàng để yêu cho đến khi hiểu và chắc chắn về tình yêu.
Đừng vội anh ạ. Chúng ta cứ bình thường như hai người bạn thân anh nhé. :friend:
Và em biết dù anh có nói vậy nhưng đối với anh, e chưa là gì nhiều.
Anh đang chờ một người con gái nào đó, phải ko anh?
Rõ điêu! :)

Lừa dối bản thân là một tội nặng... rất nặng đấy! :)

S

Sinh tố bơ

Guest
31/10/06
6
0
0
40
Trong lòng Địch!
Ơ! Cô học đâu ra cái kiểu chưởi người thế hả. Anh nói cho cô biết nhé, chọn bạn mà chơi, chơi với mấy tên con trai phía Bắc rồi bị tiêm nhiễm thế này phải ko?
Lừa dối bản thân là một tội nặng... rất nặng đấy!
Anh chẳng cố ý lừa dối ai bao giờ cả. Chỉ tại thiên hạ thấy anh hiền thật thà, hiền lành nên ngươif ta cứ tin anh thôi.

P/s: Dù sao thì e vẫn mong a đọc được những dòng này chồng ạ.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Em,
Đã hơn 1 lần anh nghĩ về chuyện này, và anh thất vọng quá em ạ. Cuộc sống vốn nhiều ngã rẽ, nhưng chỉ có mình mới biết mình rẽ ngã nào, và anh chắc em cũng nghĩ vậy.
Hôm nay, anh lại nghĩ về em, anh muốn nghe em nói lắm...nhưng giờ khuya quá rồi, chắc em đã ngủ say. Đôi khi, người ta xa nhau để nhớ nhau nhiều hơn, yêu nhau nhiều hơn chứ không phải lúc nào cũng cần phải gần kề bên nhau, đúng không em?
Vì em, anh sẽ cố gắng thật nhiều, vì ít ra..anh đã có em bên cạnh, nghĩ về anh và lo lắng cho anh.
Hôm nay anh thức khuya lắm em ạ!
Anh.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Ơ! Cô học đâu ra cái kiểu chưởi người thế hả. Anh nói cho cô biết nhé, chọn bạn mà chơi, chơi với mấy tên con trai phía Bắc rồi bị tiêm nhiễm thế này phải ko?
:rotfl:

:1nono:

:talk: :two: :dogpile:

Anh chẳng cố ý lừa dối ai bao giờ cả. Chỉ tại thiên hạ thấy anh hiền thật thà, hiền lành nên ngươif ta cứ tin anh thôi.

L

loanltk

Guest
24/2/07
10
0
0
44
TPHCM
Mình và người ấy ngày nào cũng gặp nhau, nhưng lúc nào cũng thấy nhớ nhau, cảm giác như thời gian không bao giờ đủ cho 2 đứa, vắng vài giờ thì lại email, điện thoại...
Với cơ sở hạ tầng viễn thông, CNTT như hiện nay, cảm giác không gian không còn rộng và xa cách như trước đây, hãy connect ngay với người thương, hãy bày tỏ cảm xúc yêu thương để được yêu, được thương, được chia sẽ.
Chúc các bạn hạnh phúc.

Z

zen

Guest
1/7/06
4
0
0
37
hanoi
www.hvtc.edu.vn
Mình và người ấy ngày nào cũng gặp nhau, nhưng lúc nào cũng thấy nhớ nhau, cảm giác như thời gian không bao giờ đủ cho 2 đứa, vắng vài giờ thì lại email, điện thoại...
Với cơ sở hạ tầng viễn thông, CNTT như hiện nay, cảm giác không gian không còn rộng và xa cách như trước đây, hãy connect ngay với người thương, hãy bày tỏ cảm xúc yêu thương để được yêu, được thương, được chia sẽ.
Chúc các bạn hạnh phúc.

ừm, nhưng đôi khi cần một không gian riêng cho mỗi người lắm ấy ấy :D , còn gia đình, còn bạn bè, còn công việc, còn học tập...còn vô vàn những thứ khác trong cuộc sống đòi hỏi thời gian dành cho nó ...vì cuộc sống đâu có đơn giản ,thậm chí quá nhức đầu ấy chứ...
vài điều xì pam vậy mong bạn ko phật ý nhé, vì vẫn ước một điều như bạn đây , "đủ thời gian dành cho nhau để không thấy thiếu..." ...nhưng cuộc sống bắt vậy, biết làm sao...

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Anh à, anh nói muốn chúng ta gặp lại nhau ư??? Có nên ko anh, khi mà anh đã vì sự nghiệp mà bỏ em lại!Và giờ đây anh quay lại và muốn như chưa có chuyện gì xảy ra ư?Em ko biết phải làm sao đây....

N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
Lâu không vào mục này.Thấy đầy tâm trạng..Khi nào buồn lại nói chuyện với em nữa nhé anh Sơn (đồng hồ cát) ơi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA