Mẫu biểu sổ sách kế toán

• Thread starter nmh_phocu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Cảm ơn Tungson đã giải thích giúp. Mình cũng còn nhiều thắc mắc quá do mới va chạm đến vấn đề này nên mọi người có thấy hỏi nhiều quá cũng cố gắng giúp với nhé vì mình không muốn mắc lỗi khi làm việc thôi. Còn một số khoản khác như sếp thỉnh thoảng lấy tiền mặt nhưng lại không ký giấy, rồi các chi phí cho nhà sếp được công ty trả như điện, điện thoại, giường tủ..vv (trang bị mới từ đầu mà) thì có được tính vào chi phí của văn phòng không? Rồi như các khoản mà VPDD mua bán (cả khoản lớn lẫn khoản bé) thì có cần hóa đơn VAT không? Bên thuế họ có kiểm tra và đòi mình bắt buộc phải có hóa đơn đỏ cho mọi chi phí này không? Mình hỏi câu này vì theo như đọc một số topic của mọi người thì mình nhận thức lờ mờ rằng có sự khác nhau giữa sổ sách kế toán của VPDD và Công ty thì phải. Với VPDD thì chỉ có duy nhất thuế TNCN thôi, vậy bên Thuế có quyền kiểm tra toàn bộ hóa đơn chi ra của mình hàng ngày hay không? Đặc biệt là quản lý sổ sách VPDD thế nào cho hợp lý nhất thì ai có kinh nghiệm làm ơn trả lời giúp mình nhé. Mong nhận được nhiều đóng góp của mọi người. Thanks.

gọi cho tôi đi, nói vèo 5 phút là okie, viết nhiều mệt wá' 0903 350 866

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huyenxinh

Guest
11/1/07
1
0
0
38
hn
Em đang học tổ chức hạch toán kế toán.Có đến mấy chục cái mẫu sổ thì làm thế nào mà nhở nhỉ?Thi thì không đc mang mẫu vào nữa chư?Làm thế nào để nhớ nhỉ?Ai có cách gì giúp em với..........Đa tạ...

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Mình gủi cho các bạn nhé

Sửa lần cuối:
ttbngoc

ttbngoc

Trung cấp
Mình có file nhật ký sổ cái muốn san sẻ cho các bạn nhưng không biết gửi thế nào?
hay là mình không được quyền gửi ?
Bác nào biết không?

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Mình có file nhật ký sổ cái muốn san sẻ cho các bạn nhưng không biết gửi thế nào?
hay là mình không được quyền gửi ?
Bác nào biết không?

Bạn chưa được quyền gửi đâu . Bạn gửi vào mail cho mình rùi mình gửi cho mọi người xem nhé
Email : haquangcoi@gmail.com

N

Nguyenquynhgiao

Guest
2/8/08
2
0
0
46
LongAn
So sach ke toan

Xin chào các bạn
Mình đang làm sổ kế toán theo phương pháp chứng từ ghi sổ. Mà minh lam rất thủ công, từ hóa đơn chứng từ mình vào bảng kê, từ bảng kê mình copy lên sổ cái, và sổ chứng từ ghi sổ. Còn sổ chi tiết thì minh, thì mình phải nhập vào nhất ký chung, và dùng công thức rút ra sổ chi tiết. Bạn nào có cách nào làm nhanh hơn chỉ minh với.
Thanks.

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
B

builebinh

Guest
9/8/08
1
0
0
so 28ngo 105 lang ha
oi tim cai van ban co chua bieu mau so sach ke toan ma kho qua cac bac oi. Em la thanh vien moi truy cap nua nam nay cai trang nay moi dang ky duoc thanh vien hic hic

H

Hugo2005

Sơ cấp
25/9/08
4
0
0
39
Dien Bien
hepl

bạn hoàng VN 79 ơi gửi cho mình cái QĐ số 15/2006 của BTC với mình dow ko dc huhuhuh
mail của minh la hugo_ntq_2005

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
S

summerday27

Guest
21/4/08
6
0
0
Hà Nội
Mình chưa nhận được bạn ạ !:1nono:

Snownight ơi, trước tiên mình cảm ơn bạn đã cho mình bộ sổ KT, nhưng bên mình làm NK-SC theo QĐ 48, mình lại làm phiền bạn tí nhé, nếu khi nào bạn có bộ sổ NK_SC theo QĐ 48 thì cho mình xin với nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
Email : nhattam@gmail.com

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA