Viết sai hóa đơn khi đã kê khai thuế

• Thread starter haopth
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

haopth

Guest
15/11/05
12
0
0
Hà Nội
Chào các bạn trong WKT, mình có việc này muốn nhờ các bạn giúp gấp.
Tháng 11 Công ty mình có xuất một HD, do kế toán bên mình viết sai
Cộng tiền hàng: 442.632d
VAT 10% : 42.263d
Tổng tiền TT : 484.895d
Trong khi đó số VAT phải là: 44.263d bị lệch 2.000đ Khi mình kê khai thuế mới phát hiện ra, mình có liên lạc với công ty mua hàng, họ nói đã kê khai thuế và nộp rồi, họ kê khai đúng số tiền trên HD, mình có nói họ hay để hủy HD đó đi, nhưng họ không chịu, vì ho không liên lạc được với Kế toán trưởng nên chưa có cách giải quyết. Nên lúc đó mình đành vẫn phải kê khai đúng số VAT đầu ra như trên HD la 42.263 đ, vì không biết phải làm như thế nào.
Bây giờ mình phải làm những gì tiếp theo, mong các bạn giúp đỡ!:wall:
HD viết sai đó? Kê khai đã nộp ở tháng trước??? Chắc người quản lý thuế của Công ty mình sẽ nghĩ rằng KT của công ty này không biết gì, thấy sai mà vẫn kê khai, vì mình mới kê khai tháng đầu tiên. :wall:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Theo mình thì không sao đâu, nếu mai mốt quyết toán cùng lắm là nộp thêm 2.000 đ chứ bây giờ cả hai bên đều kê khai rồi nên bên kia họ cũng làm biếng làm lại.Mà số nhỏ nên không phải lo lắng quá như thế.

aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
haopth nói:
Chào các bạn trong WKT, mình có việc này muốn nhờ các bạn giúp gấp.
Tháng 11 Công ty mình có xuất một HD, do kế toán bên mình viết sai
Cộng tiền hàng: 442.632d
VAT 10% : 42.263d
Tổng tiền TT : 484.895d
Trong khi đó số VAT phải là: 44.263d bị lệch 2.000đ Khi mình kê khai thuế mới phát hiện ra, mình có liên lạc với công ty mua hàng, họ nói đã kê khai thuế và nộp rồi, họ kê khai đúng số tiền trên HD, mình có nói họ hay để hủy HD đó đi, nhưng họ không chịu, vì ho không liên lạc được với Kế toán trưởng nên chưa có cách giải quyết. Nên lúc đó mình đành vẫn phải kê khai đúng số VAT đầu ra như trên HD la 42.263 đ, vì không biết phải làm như thế nào.
Bây giờ mình phải làm những gì tiếp theo, mong các bạn giúp đỡ!:wall:
HD viết sai đó? Kê khai đã nộp ở tháng trước??? Chắc người quản lý thuế của Công ty mình sẽ nghĩ rằng KT của công ty này không biết gì, thấy sai mà vẫn kê khai, vì mình mới kê khai tháng đầu tiên. :wall:

Vấn đề bạn lo lắng được trả gấp 10 lần cái 2.000đồng rồi đấy, cứ lờ ...lớ.. lơ.... đi......không trọng yếu mà. Xuất hóa đơn với trị giá lớn mình vẫn thường làm tròn đến cả 1.500 cơ đấy, hôm nào sung sung "bo" luôn cho thuế đến 2.000 (bằng cái của bạn đang lo). Thế yên tâm chưa nào???

C

Cao Anh Lai

Trung cấp
27/10/06
117
0
0
43
Tp Ho Chi Minh
Chuyện nhỏ như con thỏ bạn à, có 2.000đ mà làm gì bạn lo sót vó thế, cùng lắm là bạn móc túi ra 6.000đ nộp bù là xong ngay ấy mà, hổng lẻ cơ quan thuế rảnh rỗi đến độ có 2.000đ mà cũng ra 1 tờ quyết định phạt hay sao mà bạn lo. Khách hàng của bạn đã ok và nói kg sao thì bạn cũng cứ vô tư mà ok đi nhé. Chúc bạn vui vẻ.

H

haopth

Guest
15/11/05
12
0
0
Hà Nội
Mình cám ơn các bạn nhé, vậy là mình cứ lờ...lớ ...lơ hả? Tháng này khi kê khai thuế mình cũng không cần phải điều chỉnh gì sao???

T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Đúng vậy, cứ theo hoá đơn mà làm. Hehehe

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều