quà tặng

• Thread starter NguyenMaiHue
  • Ngày gửi
N

NguyenMaiHue

Guest
11/11/06
36
0
0
39
hn
Các bạn ơi cho mình hỏi
Tuần trước Cty mình có mua 1 áo sơ mi tặng sính nhật nhân viên bằng tiền mặt và cũng có HDGTGT. Cty mình nhỏ lại mơi thành lập nêm không có quỹ riêng nào. Vậy trường hợp này đình khoản ntn và cho chi phí gì cơ ah. Rất mong được sự góp ý của các bạn!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

Quangtran

Guest
30/12/06
3
0
0
46
TP.HCM
Khoản này kg được HT vào CP đâu bạn ơi ! Phải HT vào lợi nhuận sau thuế thôi - TK 421

N

NguyenMaiHue

Guest
11/11/06
36
0
0
39
hn
Cụ thể là như thế nào cơ bạn? Cụ thể là định khoản như thế nào cơ.
Mình cảm ơn nhiều!

V

VoiCoi82

Guest
13/11/06
72
0
0
39
hn
Thế vậy bạn ơi trường hợp này thuế GTGT không được khấu trừ mà chỉ tính vào chi phí phải không?

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
NguyenMaiHue nói:
Các bạn ơi cho mình hỏi
Tuần trước Cty mình có mua 1 áo sơ mi tặng sính nhật nhân viên bằng tiền mặt và cũng có HDGTGT. Cty mình nhỏ lại mơi thành lập nêm không có quỹ riêng nào. Vậy trường hợp này đình khoản ntn và cho chi phí gì cơ ah. Rất mong được sự góp ý của các bạn!

To NguyenMaihue:
02 bạn quantran và voicoi trả lời đúng rồi, bạn Huệ nên làm theo cách này.

T

trieutuanluu

Guest
4/5/06
9
0
0
Hà Nội
Chào Huệ

Anh hay đưa vào Quỹ khen thưởng cho nhân viên.
ĐK: Nợ 431: Trị giá quà khen thưởng.
Có 111:Trị giá quà khen thưởng.
Em xem OK nhe.
Chúc Em làm tốt.
Anh Tuấn.

V

VoiCoi82

Guest
13/11/06
72
0
0
39
hn
Trời ơi bạn trieutuanluu ơi bạn ấy chẳng bảo là công ty ban ấy nhỏ không có quỹ phúc lợi. Công ty mình nhỏ cũng lấy đâu ra quỹ phúc lợi mà cho vào, trường hợp này không nên kê khai vào sổ sách cho mệt mà chỉ nên kê khai vào nội bộ thi hơn.

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
NguyenMaiHue nói:
Các bạn ơi cho mình hỏi
Nếu việc tặng đó là chính sách của DN bạn đã được giám đốc duyệt thì bạn cứ hạch toán vào chi phí (N642), khi quyết toán thuế TNDN thì loại ra.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
NguyenMaiHue nói:
Các bạn ơi cho mình hỏi
Trong trường này nếu tặng quà mà đơn vị không có quĩ riêng thì chỉ có một cách đó là hạch toán quà tặng này vào lợi nhuận sau thuế thôi bạn ạ.

T

Thutrinh

Guest
16/1/07
7
0
1
Quận Tân Bình
các bạn ơi, cho mình hỏi , vậy nếu mình mua hàng để bán ( có hóa đơn đầu vào ) nhưng còn tồn kho, cty mình có quyết định lượng tồn kho sẽ được làm quà biếu tặng khách hàng ( mà không xuất hóa đơn )vào dịp cuối năm . vậy mình cho vào chi phí 641 có hợp lý không .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA