Hỏi về chi phí cho hóa đơn tự in

• Thread starter ManUtd
  • Ngày gửi
M

ManUtd

Guest
29/3/06
3
0
0
fasfsf
Chào các bạn,
Công ty mình đang cân nhắc chuyển sang sử dụng hóa đơn tự in. Có bạn nào biết nếu như mỗi lần chỉ in một cuốn thì chi phí in sẽ khoảng bao nhiêu? DN được chọn nhà in (trong số những nhà in được phép in) hay cơ quan Thuế chỉ định?
Công ty mình muốn nội dung hóa đơn được in bằng máy in (thay vì viết tay). Vậy có cách hay phần mềm nào để làm việc này không?

Cảm ơn trước.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
ManUtd nói:
Chào các bạn,
Công ty mình đang cân nhắc chuyển sang sử dụng hóa đơn tự in. Có bạn nào biết nếu như mỗi lần chỉ in một cuốn thì chi phí in sẽ khoảng bao nhiêu? DN được chọn nhà in (trong số những nhà in được phép in) hay cơ quan Thuế chỉ định?
Công ty mình muốn nội dung hóa đơn được in bằng máy in (thay vì viết tay). Vậy có cách hay phần mềm nào để làm việc này không?
Cảm ơn trước.
Bạn có quyền chọn nhà in.Giá của mỗi cuốn hóa đơn tự in do nhà in cung cấp.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
ManUtd nói:
Chào các bạn,
Vấn đề bạn hỏi có thể tham khảo tại đây

Nếu cty bạn không có nhu cầu xuất nhiều cuốn hóa đơn trong 1 tháng thì cty bạn không nên sử dụng Hóa đơn tự in vì chi phí cho việc in ấn này là rất tốn kém. Để giảm giá thành thì mỗi lần in cty bạn nên in số lượng nhiều để sử dụng trong 1 năm nhưng cũng tùy vào số lượng mà cơ quan thuế duyệt cho cty bạn in.

ManUtd nói:
Cảm ơn trước.
Bạn có thể dùng máy đánh chữ.
Thân,

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
ManUtd nói:
Chào các bạn,

Cảm ơn trước.

Trước đây tôi đến làm ở cty đó. Mỗi tháng xuất từ 300-350 hóa đơn, và với số lượng sử dụng hàng tháng như vậy nghe GĐ nói rằng nếu đăt in 1 lần sử dụng cho 6 tháng thì chi phí cho mỗi hóa đơn là khỏang 1200đ.

Còn hôm rồi nghe 1 bác thuế nói rằng chi phí để in 1 hóa đơn khỏang 10.000 đến 12.000. Có lẻ là in với số lượng ít.

và nhân đây cũg cảng báo với bà con để lưu ý. Đối với hóa đơn tự in thì một thời gian nó sẽ bị bay màu mực than, đặc biệt là "hàng này" gặp nắng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA