Nội dung ngành, nghề kinh doanh trong hệ thống ngành, nghề kinh doanh?

• Thread starter tamnt07
  • Ngày gửi
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Trong hệ thống ngành kinh tế Việt Nam, mình thấy có mã 4761: Bán lẻ sách, báo, tạp chí, văn phòng phẩm trong các cửa hàng chuyên doanh và một số mã khác cũng có đề cập đến "Cửa hàng chuyên doanh". Vậy hiểu "Cửa hàng chuyên doanh" là thế nào? Bán lẻ cho khách hàng mua lẻ thì có được chấp nhận không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Nội dung ngành, nghề kinh doanh trong hệ thống ngành, nghề kinh doanh?

Trong hệ thống ngành kinh tế Việt Nam, mình thấy có mã 4761: Bán lẻ sách, báo, tạp chí, văn phòng phẩm trong các cửa hàng chuyên doanh và một số mã khác cũng có đề cập đến "Cửa hàng chuyên doanh". Vậy hiểu "Cửa hàng chuyên doanh" là thế nào? Bán lẻ cho khách hàng mua lẻ thì có được chấp nhận không?

chuyên kinh doanh một nhóm (ngành), một mặt hàng nào đó chị Tâm.

Có 2 loai bán lẻ và bán buôn và dù bán buôn hay bán lẻ cứ có người mua là có thể bán mà không cần phải xin phép.

Ví dụ : bán buôn văn phòng phẩm thì có mã 4649

casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999

CHuyên doanh ở đây được hiểu là phải có cơ sở kinh doanh chứ không phải cứ rải ra đường bán lề đường (hihi)

Câu từ trong luật nhiều cái không hiểu đâu bác. CỨ làm theo ý họ, trái ý ko đc cấp

casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999

Như thế là bên bán hay bên mua phải có cửa hàng à ?????

Em tỷ dụ nhé, cty bác có ngành bán lẻ thịt , rứa là bác mang thịt ra trước Dinh Độc Lập bán, Vậy là bác chỉ bán cho khách Tây thôi, Ta không mua đc

mà Ta muốn mua thì phải vào cửa hàng chuyên doanh ( tức là chuyên kinh doanh)

phanthanh2

phanthanh2

Guest
22/7/14
1
0
3
34
hcm

Em làm kế toán cho công ty xuất nhập khẩu. Chứng từ thì phức tạp, mà sếp em chỉ thuê 1 kế toán viên. Kế toán nội bộ thì em còn ok, chứ đụng đến kế toán thuế là em xanh mặt! Em nhìn đống chứng từ cứ gọi là rừng xanh vẫy gọi, khỏi biết đường ra luôn các bác ợ! Cứ tình hình này thêm vài tháng chắc em gia nhập đội ngũ hàng không chứ chả chơi! Có bác nào biết chỗ học nghiệp vụ thực tế ok không chỉ em với!

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Em làm kế toán cho công ty xuất nhập khẩu. Chứng từ thì phức tạp, mà sếp em chỉ thuê 1 kế toán viên. Kế toán nội bộ thì em còn ok, chứ đụng đến kế toán thuế là em xanh mặt! Em nhìn đống chứng từ cứ gọi là rừng xanh vẫy gọi, khỏi biết đường ra luôn các bác ợ! Cứ tình hình này thêm vài tháng chắc em gia nhập đội ngũ hàng không chứ chả chơi! Có bác nào biết chỗ học nghiệp vụ thực tế ok không chỉ em với!

Đăng ký đi học 1 lớp sơ cấp kế toán là OK thôi mà. Các bác học xong Đại họckế toán ra trường thường là ở "trên mây", chỉ có các lớp đào tạo sơ cấp xong mà làm kế toán là ngon lành ngay.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA