Doanh thu tài chính kê khai ở chỉ tiêu nào trên Tờ khai thuế TNDN?

• Thread starter chi kka
  • Ngày gửi
C

chi kka

Guest
2/11/06
12
0
0
39
TPHCM
Trong tờ khai thuế TNDN em không thấy cột dành cho doanh thu tài chính vậy cho em hỏi sẽ để nó vào đâu và có văn bản nào nói đến vấ đề này

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Dang Tien Thanh

Dang Tien Thanh

Mr_Nup
23/11/05
126
1
18
Tuyệt tình cốc
Trong tờ khai tự quyết toán thúê TNDN (mẫu số 04/TNDN, chỉ tiêu doanh thu hoạt động tài chính nằm ở ô thứ 3, mã số A8.
thân!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Dang Tien Thanh nói:
Trong tờ khai tự quyết toán thúê TNDN (mẫu số 04/TNDN, chỉ tiêu doanh thu hoạt động tài chính nằm ở ô thứ 3, mã số A8.
thân!
Nhầm rồi bác! Tờ khai thuế TNDN # Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN.

chi kka nói:
Trong tờ khai thuế TNDN em không thấy cột dành cho doanh thu tài chính vậy cho em hỏi sẽ để nó vào đâu
Vì chi phí tài chính được đưa lên hoạt động kinh doanh nên đối với doanh thu tài chính, bạn kê khai vào mã số 01, hoặc có thể chèn một dòng vào trước dòng chi phí tài chính (nếu bác thuế nào không dập khuôn thì ổn).

chi kka nói:
và có văn bản nào nói đến vấ đề này
Vì mẫu biểu đơn giản nên không có hướng dẫn kê khai đối với tờ khai này.

Dang Tien Thanh

Dang Tien Thanh

Mr_Nup
23/11/05
126
1
18
Tuyệt tình cốc
Đúng là nhầm thật, sorry nha!

K

kinggai

Guest
3/10/04
49
0
0
40
YB
Có lẽ người soạn mẫu bị thiếu nên ko có chỉ tiêu DTHDTC
các bác có thấy cái mẫu " báo cáo kết quả HDKD" theo QD 48 ko? chỉ có chỉ tiêu " chi phí quản lý kinh doanh" mà ko tách riêng: chi phí bán hàng, chi phí qldn

N

Nguyễn Phương Thuỳ

Guest
Theo QĐ 48, TK 642 la TK CP quản lý kinh doanh có 2 tiểu khoản là CP bán hàng và CP QLDN nên BCKQ HDKD như vậy thì có sao đâu nhỉ?

A

anhdn

Guest
18/11/07
8
0
0
41
Ha noi
Chào các bác
cho em hỏi với, đối với phần chiết khấu thanh toán bình thường em chỉ cần có bản thông báo của nhà cung cấp( có dấu và chữ ký của NCC) là em có thể hạch toán luôn vào TK515, khi kiểm toán thì bên kiểm toán họ trả lời là hòan tòan được và CK thanh toán toàn phần không thể hiện trên hđtc. Nhưng 1 số nhà cung cấp họ lại bảo bên quản lý thuế họ hướng dẫn là bên em phải viết hóa đơn tiền CKTT này cho bên NCC thì mới được hạch toán. Em chẳng tìm thấy thông tư nào hướng dân vậy.
Vậy bác nào biết giúp em với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA