Hạch toán phí kiểm định hàng hóa như thế nào?

• Thread starter tanganjsc
  • Ngày gửi
tanganjsc

tanganjsc

Trung cấp
10/10/13
98
11
8
31
Hà Nội
E chào cả nhà
e có 1 vướng mắc nhỏ mong cả nhà chỉ giúp e nhé. Tháng 5 này bên e phải kiểm định lô hàng xuất cho khách lên phát sinh thêm mấy HĐ GTGT về phí kiểm định. giờ mấy HĐ này e hạch toán như nào ạ. Cho thẳng 632 hay là để 6421 ạ. Bác nào pít chỉ dùm e nhé,e mới ra trg nên cũng chưa vững lắm.bên e dùng Misa các bác nhé. Cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Hạch toán phí kiểm định hàng hóa như thế nào?

Bạn có thể chọn hạch toán thẳng vào 632 vì nó liên quan trực tiếp đến giá vốn hàng hóa đó, còn ko thì đưa vào TK 641 - chi phí bán hàng cũng được.

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

E chào cả nhà
e có 1 vướng mắc nhỏ mong cả nhà chỉ giúp e nhé. Tháng 5 này bên e phải kiểm định lô hàng xuất cho khách lên phát sinh thêm mấy HĐ GTGT về phí kiểm định. giờ mấy HĐ này e hạch toán như nào ạ. Cho thẳng 632 hay là để 6421 ạ. Bác nào pít chỉ dùm e nhé,e mới ra trg nên cũng chưa vững lắm.bên e dùng Misa các bác nhé. Cảm ơn cả nhà

Cái này liên quan đến phí bán hàng chứ sao liên quan đến giá vốn đâu mà cho 632 dc bạn, cho vào đấy kiểm tra lại bị bóc hết ra . hihi.

tanganjsc

tanganjsc

Trung cấp
10/10/13
98
11
8
31
Hà Nội

A @ducthohvtc ơi. e thấy chị kế toán cũ cũng pảo là có thể cho vào 632 lên e cũng hơi băn khoăn. lên đây nhờ các a/c chỉ dùm cho chắc, đỡ mất công hạch toán sai. thank các a/c nhiều nhóe)))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA