Vấn đề thuê Văn phòng!

• Thread starter ketoan46
  • Ngày gửi
K

ketoan46

Guest
30/3/04
85
0
0
Chào tất cả thành viên Webketoan. Mình có thắc mắc sau mong được giải đáp:
Công ty mình thuê một nhà không có sổ đỏ là văn phòng, vì mới thành lập nên mình đi pho tô công chứng hợp đồng thuê nhà để dùng khi cần thiết như mua hóa đơn, nhưng bên công chứng không công chứng cho vì nhà đó không có sổ đỏ thì mình hỏi là hợp đồng thuê nhà đó có mua được hóa đơn không (Vì chủ nhà không làm phần này mà bên mình phải làm. Rất mong được chỉ dẫn.
Cảm ơn cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
ketoan46 nói:
Chào tất cả thành viên Webketoan. Mình có thắc mắc sau mong được giải đáp:
Công ty mình thuê một nhà không có sổ đỏ là văn phòng, vì mới thành lập nên mình đi pho tô công chứng hợp đồng thuê nhà để dùng khi cần thiết như mua hóa đơn, nhưng bên công chứng không công chứng cho vì nhà đó không có sổ đỏ thì mình hỏi là hợp đồng thuê nhà đó có mua được hóa đơn không (Vì chủ nhà không làm phần này mà bên mình phải làm. Rất mong được chỉ dẫn.
Cảm ơn cả nhà!

Hơp đồng thuê nhà dưới 6 tháng không phải công chứng, nên ban có thể thử làm hợp đồng ra địa phương chứng thực xem được không. Nếu chúng thực được tôi nghỉ là xin mua hóa đơn được thôi

N

nghiepkt

Guest
12/11/06
66
0
0
hanoi
Nếu làm theo cách của bạn xuantham mà không xong thì bạn đành phải làm hợp đồng mượn nhà để mua hóa đơn cho nhanh bạn à, mà đỡ mất nhiều thời gian về những thủ tục lằng nhằng đó,chỉ có điều là đc cái lọ thì mất cái chai thôi, chúc bạn suôn sẻ trong công việc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA