Bí quyết dành cho người học tiếng anh

• Thread starter naomihuynhtuyen
  • Ngày gửi

22928 lượt xem

V

vyvy1212

Sơ cấp
12/1/18
2
0
1
23
Bản thân mình thì bị mất gốc Tiếng Anh trầm trọng luôn, mà đi làm không có tiếng Anh mình bị tuột mất nhiều cơ hội tốt, mình đi tìm rất nhiều trung tâm, giáo viên dạy nhiệt tình, môi trường học năng động, chi phí cũng rất mềm, mà đặc biệt phù hợp với nhu cầu chung của mọi người, vì tiếng Anh giao tiếp rất cần cho cả trong học tập, công việc và cuộc sống hằng ngày. Mọi người có nhu cầu tham khảo xem nhé, rất hữu ích.

H

hananguyen1212

Sơ cấp
12/1/18
2
0
1
23
Nếu đang muốn tìm một trung tâm tiếng Anh tốt bạn thử đến chỗ trung tâm anh ngữ Tome xem sao nhé, chương trình học bên chỗ trung tâm hay và hấp dẫn lắm, khóa học cũng đảm bảo chất lượng đầu ra cho học viên, học phí bên trung tâm cũng hạt dẻ nữa, ngoài thời gian học bên trung tâm ra các bạn còn được tham gia các hoạt động ngoại khóa nữa á, học một thời gian là thấy tiến bộ ngay á. Học hay và thú vị lắm luôn.Học chủ yếu là thực hành nên có thể nhớ bài ngay tại lớp, thầy cô nhiệt tình nữa

thanhthuyvt46

thanhthuyvt46

Sơ cấp
26/1/18
8
6
3
29
Học tiếng anh tốt nhất là tự học, tự đọc sách báo tài liệu tin tức tiếng anh thì mới ổn chứ đừng mong ở các trung tâm

X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
4
2
3
27
để học thành công trong anh văn phải trải qua rất nhiều giai đoạn, chứ không thể một sớm một chiều mà có thể giỏi được, tôi không tin vào những trung tâm dạy theo kiểu cấp tốc, giống như kiểu đối phó, còn kiến thức thì trong đầu trống rỗng, nên thà học chậm mà chắc kiến thức, có thể tự tin nói chuyện giống như một người nước ngoài

• Like
Reactions: hokado
M

mì gói123

Sơ cấp
21/5/18
6
0
3
28
m chẳng có bí quyết gì đặt biệt hết chỉ đăng kí học ở trung tâm sau đó học thêm ở nhà thôi à,mà được cai trung tâm này học với gv nước ngoài hết nên cũng có cái gọi là môi trường cho mình luyện tập,nhờ vậy mà tiếng anh của m nó cũng có nâng cấp ,chứ như ngày nay cái gì cũng cần có tiếng anh,mà m ngu quá thì cũng không dc

C

chuột đồnggg

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
24
học tiếng anh đâu phải 1 sớm 1 chiều muốn được là được đâu,phải kiên trì mới lắm mới được ,với lại cũng nên học cho biết với ngta,biết thêm tiếng anh cũng giúp ích nhiều lắm luôn

X

xuanmai12

Sơ cấp
20/1/16
3
1
1
24
học tốt không là do mình hết,nếu tự học ở nhà cảm thấy hoang mang thì có thể tìm trung tâm để học,mà mình thấy học ở trung tâm vẫn tốt hơn,có bạn có gv sẽ học nhanh và có hứng học hơn,với lại học ở trung tâm chỉ là 1 phần ,1 phần cũng ở mình nữa,nếu mình đi học mà về bỏ không cũng không bao giừ tiến bộ được

• Like
Reactions: MINA
N

Nhibaby

Sơ cấp
7/6/19
2
1
3
26
Mình viết bài viết này muốn chia sẻ cho các bạn mình đã học tiếng anh như thế nào. Thực sự trước đây mình không tự tin vào tiếng anh của mình và rất ngại giao tiếp với người nước ngoài. Mình cũng đã học 1 vài chỗ nhưng không hiệu quả, có thể do mình lười học ở nhà. Nên mình cũng quyết tâm tự học, nhưng vẫn không hiệu quả cho lắm do không có người hướng dẫn và không có môi trường để mình thực hành. Rồi mình cũng tâm sự với bọn bạn, đứa bạn mình cũng kể nó đã học tại ILI và giờ nó rất tự tin nói tiếng anh. mình cũng thử tìm đến đó. Đầu tiên mình rất thích và ấn tượng với sự thân thiện và chu đáo của các bạn tư vấn viên. Và mình đc làm bài test miễn phí, rồi xếp lớp. Vì đang có chương trình khuyến mãi nhiều nên mình đăng kí học luôn. Những hôm đầu đi học mình rất ngại và sợ khi bị thầy giáo nước ngoài gọi lên bảng. Nhưng vì sự thân thiện hài hước và giảng rất dễ hiểu của thầy mà mình tự tin và mạnh dạn lên rất nhiều. Mỗi lần mình nói sai thì được thầy chỉ bảo rất tận tình, và phát âm, ngữ điệu chuẩn như Tây ). Giờ mình rất tự tin và yêu tiếng anh :x. Thật sự cảm ơn ILI rất nhiều. Nhờ ILI đã truyền cho mình một tình yêu đối với tiếng Anh ko thì chắc tới bây giờ môn tiếng Anh vẫn còn là nỗi ác mộng của mình rồi.

• Love
Reactions: mì gói123
M

mì gói123

Sơ cấp
21/5/18
6
0
3
28
  • M

mì gói123

trung tâm ILI mà bạn nói là ở quận 10 đúng không bạn,mình cũng từng học ở 1 trung tâm tên ILI,quận 10 í,nhưng vì thay đổi cv nên mình phải chuyển xuống tít bình dương,thấy tiếc nối gì đâu,dù đang tham gia học ở 1 trung tâm khác nhưng thấy sao sao ak,nếu giờ trung tâm đó mà có ở thủ đức khu vực lân cận ở đó chắc mình cũng mò đi học,chứ ở bình dương mà lên quận 10 để học thì xa quá,đi làm ra cũng trễ nửa

P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
5
0
1
28
mình cũng từ 1 người bỏ tiếng anh lâu rồi,phải nói là mất căn bản đó,nhưng chú mình học rồi mới giới thiệu mình qua ILI ở quận 10,có hơi xa nhà 1 xí,nhưng chú nói học ok,mình vào thì học có gv người việt với nước ngoài luôn,lớp bắt đầu luôn,lên lớp kế tiếp thì học với với ng nước ngoài hết,lúc này mới thấy hoang mang nek,nhưng quen dần sẽ thấy rất thích luôn,học được 4 khóa cuối cùng mình cũng biết nói rồi nek,tuy không thành thạo nhưng 4 kỹ năng mình đều áp dụng vào rất ok.có chút chút để đi du hí với bạn bè,thấy có tiếng anh cũng thuận tiện,sử dụng được nhiều lợi ích ghê,nhất việc làm công việc này nọ

L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
30
mình học yếu lắm,nên lúc rảnh mình chỉ chuyên tâm, học thêm từ vựng vừ mở cái từ đó lên nghe ngta đọc rồi đọc theo,dang như học cách phát âm luôn vậy đó,sau đó mình cũng tập dần ghép những từ đó lại thành 1 câu,tuy là biết sẽ sai cấu trúc này nọ,nhưng dù sao biết được mớ từ vựng như vậy sẽ học nhanh hơn và có hứng học hơn,chứ học đã học với bản ngữ mà không biết gì thì cũng nhánh chán lắm

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều

TEXT LINK