Bí quyết dành cho người học tiếng anh

• Thread starter naomihuynhtuyen
  • Ngày gửi
thanhthuyvt46

thanhthuyvt46

Sơ cấp
26/1/18
8
6
3
33
Học tiếng anh tốt nhất là tự học, tự đọc sách báo tài liệu tin tức tiếng anh thì mới ổn chứ đừng mong ở các trung tâm

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
12
5
3
31
để học thành công trong anh văn phải trải qua rất nhiều giai đoạn, chứ không thể một sớm một chiều mà có thể giỏi được, tôi không tin vào những trung tâm dạy theo kiểu cấp tốc, giống như kiểu đối phó, còn kiến thức thì trong đầu trống rỗng, nên thà học chậm mà chắc kiến thức, có thể tự tin nói chuyện giống như một người nước ngoài

• Like
Reactions: hokado
M

mì gói123

Sơ cấp
21/5/18
5
1
3
33
m chẳng có bí quyết gì đặt biệt hết chỉ đăng kí học ở trung tâm sau đó học thêm ở nhà thôi à,mà được cai trung tâm này học với gv nước ngoài hết nên cũng có cái gọi là môi trường cho mình luyện tập,nhờ vậy mà tiếng anh của m nó cũng có nâng cấp ,chứ như ngày nay cái gì cũng cần có tiếng anh,mà m ngu quá thì cũng không dc

C

chuột đồnggg

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
28
học tiếng anh đâu phải 1 sớm 1 chiều muốn được là được đâu,phải kiên trì mới lắm mới được ,với lại cũng nên học cho biết với ngta,biết thêm tiếng anh cũng giúp ích nhiều lắm luôn

X

xuanmai12

Sơ cấp
20/1/16
3
1
1
29
học tốt không là do mình hết,nếu tự học ở nhà cảm thấy hoang mang thì có thể tìm trung tâm để học,mà mình thấy học ở trung tâm vẫn tốt hơn,có bạn có gv sẽ học nhanh và có hứng học hơn,với lại học ở trung tâm chỉ là 1 phần ,1 phần cũng ở mình nữa,nếu mình đi học mà về bỏ không cũng không bao giừ tiến bộ được

• Like
Reactions: MINA
L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
mình học yếu lắm,nên lúc rảnh mình chỉ chuyên tâm, học thêm từ vựng vừ mở cái từ đó lên nghe ngta đọc rồi đọc theo,dang như học cách phát âm luôn vậy đó,sau đó mình cũng tập dần ghép những từ đó lại thành 1 câu,tuy là biết sẽ sai cấu trúc này nọ,nhưng dù sao biết được mớ từ vựng như vậy sẽ học nhanh hơn và có hứng học hơn,chứ học đã học với bản ngữ mà không biết gì thì cũng nhánh chán lắm

C

cây shy

Sơ cấp
7/8/19
12
3
3
30
m học thì chẳng cần bí quyết gì hết,gặp đâu học đấy,hứng thì học,không thì thôi,mà m có sơt thích hay nghe nhạc nc ngoài nên cũng đỡ nek,rồi đi học nửa,học tuy là học vơi bản ngữ nhưng học thấy cũng như học với ng vệt,vừa học vừa thực hành nên nhanh biết nói ,học gì chứ giao tiếp thì dễ,ielts thì hơi khó hơn

P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
12
2
3
32
học từ vựng,tập nghe nhiều,mưa dầm thấm lâu thôi

T

thương thao

Sơ cấp
7/8/19
14
5
3
30
bí quyết gì cũng không bằng sự quyết tâm và cố gắng của bạn thân,nên trước tiên bản thân mình phải xác định rõ là muốn học hay chưa,và có cố gắng được hay không

X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
12
5
3
31
Mình tìm trung tâm phù hợp với túi tiền của minh để khi mỗi lần đăng kí đóng tiền lại phải suy nghĩ như mình trung tâm ILI chỗ minh học hên là học phí cũng iu thương nên mới hoc lâu vậy dó

H

Hồ Nguyễn Thủy Tiên

Sơ cấp
24/8/20
8
3
3
28
Nếu bạn tự học được thì bắt đầu bằng luyện nghe, học từ vựng, luyện nói nhiều vào :))

K

kì quang

Sơ cấp
19/5/20
6
1
3
32
Mình cũng muốn học tiếng anh tốt,cũng tìm hiểu nhiều phương pháp để học lắm,mà sao không học được gì hết trơn

C

cây shy

Sơ cấp
7/8/19
12
3
3
30
Cứ thật chăm học là ok rồi mọi người ơi,tiếng anh tuy là ngôn ngữ quốc tế,nhưng nó là 1 trong những ngôn ngữ dễ học nhất luôn á

P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
12
2
3
32
Gần tết tây chuẩn bị tết ta,thế cúng là sắp hết năm rồi,mõi người học tiếng anh tới đâu rồi chứ mình thì vẫn chưa ra gì,nói thì ok lắm,nhưng làm thì cũng không được gì,hihi,cứ dk học rồi lại nghỉ dịch,nghỉ dịch xong là nghỉ học luôn,không còn hăng hái để học,rõ chán luôn

• Like
Reactions: MINA
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Gần tết tây chuẩn bị tết ta,thế cúng là sắp hết năm rồi,mõi người học tiếng anh tới đâu rồi chứ mình thì vẫn chưa ra gì,nói thì ok lắm,nhưng làm thì cũng không được gì,hihi,cứ dk học rồi lại nghỉ dịch,nghỉ dịch xong là nghỉ học luôn,không còn hăng hái để học,rõ chán luôn
Bạn nên tìm một môi trường cho mình, chằng hạn hổ trợ các bạn yếu tiếng Anh hơn mình để mình có điều kiện sử dụng tiếng Anh!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA