Bí quyết dành cho người học tiếng anh

• Thread starter naomihuynhtuyen
  • Ngày gửi
N

naomihuynhtuyen

Guest
8/1/14
1
0
0
TPHCM
Em bỏ tiếng anh gần 2 năm nay, bây giờ trong cv cần dùng đến TA để giao tiếp với khách hàng. Hiện tại học ở đâu mà có thể vừa đi làm lại vừa có thời gian để học. Các bác có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ. :005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenkyduyen

Guest
2/4/14
1
0
0
31
TP Hồ Chí Minh
Ðề: Muốn cải thiện tiếng anh, các bác có bí quyết gì?

Bạn nên biết kết học 2 phương pháp cơ bản nhất hiện nay là bạn tự học và học ở các trung tâm anh văn chất lượng.
Khi bạn kết học 2 phương pháp đó 1 cách nhuần nhuyễn thì mình tin chắc rằng khả năng anh văn của bạn sẽ được cải thiện và tăng lên rất nhiều đó.
Ngoài việc tự học ở nhà thì mình có đến trung tâm anh ngữ IEG - 503 SƯ Van Hạnh để học đó. Trung tâm này học với giáo viên nước ngoài, phát âm chuẩn và truyền đạt rất tốt đó.
Mình rất thích học tại I, môi trường học rất thân thiện và dễ gần nữa.

S

sophietran1303

Guest
4/4/14
1
1
0
Hà Nội

Chị vào http://mstuyenenglish.edu.vn/ tìm hiểu xem sao nhé, em học ở đây rồi.
Thực ra trước đó em có đi học âm ở 1 số trung tâm, nhưng mà học mỗi âm thôi, học phí lại gấp đôi chỗ Cô Tuyến này. Trong khi chỉ hơn 3tr mà em đã được học toàn bộ âm, và chủ yếu là có môi trường sử dụng, được nói nhiều.

D

duyquang89

Sơ cấp
27/4/11
27
54
18
35
346 thoại ngọc hầu

Mình đang theo học khóa tiếng Anh giao tiếp ở bên trường ILI thấy khả năng anh văn mình tiến bộ rõ rệt nên nói chung là mình khá hài lòng với vốn tiếng Anh hiện có của mình. Vì được tiếp xúc trong môi trường bản xứ thường xuyên nên nói chung là mình khắc phục được cái tật run sợ, nhút nhát và hơn nữa là mình cũng phát âm chuẩn hơn ko còn sai nhiều như lúc trước. Thầy cô khá tận tâm khi sửa cho mình từng lỗi một, sai đâu là cô sửa ngay chỗ đó nên nói chung là mình sửa nhanh chóng. Cảm ơn các bạn đã comment cho mình một chỗ học hay như vậy. Mình share kinh nghiệm học mình ở đây bạn nào cần thì tham khảo nha.

• Like
Reactions: hoavokhuyet3103
V

vuhongmai80

Sơ cấp
7/4/14
0
0
0
34
ha tinh

Mình thấy tìm một trung tâm anh ngữ tốt chủ yếu qua lời bạn bè giới thiệu , những ng đi trước chỉ người đi sau là chủ yếu và quan trong hơn là bản thân tự trực tiếp tìm hiểu để cảm nhận và đánh gía . Vì trăm nghe không bằng một thấy . Mình cũng từng lân la dò hỏi nhiều trường rồi nên mình rất hiểu tâm trạng của các bạn sinh viên đang cân nhắc giữa nhiều trung tâm khác nhau . Mỗi trung tâm có một ưu điểm riêng nên quan trong bạn các bạn lựa chọn thế nao thôi / Mình thì sau khi tìm hiều nhiều trường thì quyết định học bên IEG – Sư Vạn Hạnh . Nói chung review về trường này khá nhiều từ bạn bè , và các anh chị khóa trên mà mình quyết định học tại đây dù nhà mình tuốt tận hooc môn . Dù tốn nhiều chi phí đi lại nhưng đáng để học . Bạn nào có điều kiện đi lại thì mình nghĩ nên tìm hiểu thử trung tâm đó i

N

ngocyumi

Guest
10/4/14
1
1
0
31
HA NOI

Theo như suy nghĩ của mình thì bạn nên chọn chương trình học đơn giản nhất là giao tiếp trước sau khi có một kiến thức gọi là căn bản nhất về giao tiếp bạn có thể tiếp tục với các mục tiêu tiếp theo cao hơn chẳng hạn như Toeic hoặc thậm chí là Ielts, nhưng nếu như bạn có dự tính đi nước ngoài định cư thì có thể qua vòng phỏng vấn tại đại Sứ quán là ok rồi, còn nếu có tấm bằng cho oai với ngta thì có thể thi ielts bạn nhé vì ielts nó có giá trị quốc tế mà chứ toeic thì nói chung là Việt nam hay dùng hơn. nếu vì mục đích giao tiếp thì có thể chọn các trung tâm có Gv bản xứ càng tốt vì họ là người nước ngoài có thể trao đổi trực tiếp ngôn ngữ với họ sau này mình sẽ có thể giao tiếp tốt hơn với những người bản ngữ sau này hơn nữa cũng học hỏi được ít nhiều văn hóa của ngta. vì vậy để nên tìm các trung tâm có 100% Gv bản xứ mà học bạn nhé, ví dụ như IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh đó . mình thấy trường này dạy tốt

• Like
Reactions: nhdat1992
S

samsung565

Guest
14/11/10
4
0
1
34
Quang Nam

Theo mình nghĩ thì vừa học vừa giao tiếp với bên ngoài

L

lanal139

Guest

Minh đang học bên trung tâm IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh nè bạn, bên trung tâm này dạy hay, giáo viên nhiệt tình lắm. Lúc truớc tiếng Anh của mình không đuợc tốt cho lắm, nhưng hiện nay tiếng Anh của mình tốt hơn trước kia nhiều lăm.

T

thanhhuynhnguyen

Sơ cấp
15/4/14
0
0
0
33
lâm đồng

Trung tâm tiếng anh thì giờ ko thể đếm xuể nhưng để tìm 1 trường mà dạy ok thì chẳng phải là chuyện dễ . Mỗi trung tâm mở ra theo những mục đích khác nhau .Quan trong là cai tâm của ng xây dựng trung tâm đó . Hẳn là những người mở ra vì mục đích kinh doanh sẽ có chất lượng khác những người mở ra vì tâm huyết . Ở sg thì thấy ACET day ok - nhiều CN nhưng hp hơi cao, với IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh ở đây chuyên luyện IELTS , TOEIC khá mạnh . chương trình học phong phú với lại đc học với gv nước ngoài nếu theo ielts hay g.tiếp . Hp thì ko quá mắc . quy mô bề ngoài ko to nhưng khá chất lượng ;). Đó là 2 nơi mình thây dc nhất trong những chỗ mình đã học

C

chichinguyen94

Sơ cấp
17/4/14
0
0
0
29
gò vấp

Tiếng Anh vẫn là nhu cầu số một và phổ biến trong thời buổi này . Tiếp đến là tiếng Nhật , Hàn....mình thì học tiếng Anh vẫn là cái chọn đầu tiên thôi. vì bây giờ tâm bằng ielts khá quan trong khi đi làm nên nên mình chọn học ở IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh . Q10 gần ngay trường ĐH Huflit đó. chuyên về luyện ielts và toeic Trung tâm này từ khâu tư vấn đến kiểm tra đầu vào, rồi đến việc đi học đều chăm sóc rất nhiệt tình. Mình cảm thấy tin tưởng và không có cảm giác lăn tăn gì cả. Bạn sẽ được rất nhiều bạn bè giới thiệu chỗ này, chỗ kia là tốt nhất nhưng quan trọng là chính bạn phải được trải nghiệm. Vậy cứ kiểm tra năng lực trước để được định hướng học chương trình nào trước, rồi tìm hiểu thông tin kĩ , thấy ok thì hãy đóng tiền và học chính thức. Ở IEG dạy tốt đó, bạn chịu khó tự tìm hiểu thêm nhé.

L

lelan11

Sơ cấp
19/4/14
4
1
0
Vũng Tàu

Lại bọn Pr của trung tâm IEG, mới có vài post mà cũng làm Pr biến ra kia cho nó sạch không khí trong này,,,toàn tự lập nick Pr trá hình học viên lớp có 5 người hết 2 đứa là nhân viên, thầy giáo thì qua Việt Nam đi du lịch mới có 1 tuần cũng gọi là Gv bản xứ...Xuyên tạc hả????

• Like
Reactions: MINA
T

thucquyen88

Guest
22/4/14
1
0
0
36
hcm

Mình nghĩ mún giao tiếp tiếng Anh tốt thì chúng ta phải vững về phát âm, ngữ điệu và luyến âm. Người Việt hay có thói quen thấy từ mới là cứ đọc đại lâu dần sai càng thêm sai. Chúng ta nên dò từ điển xem cách đọc đúng khi gặp từ mới thế mới mong nói chuẩn được. Trước đây mình cũng nói tiếng Anh khá đấy nhưng mỗi tội đi pv người bản xứ họ chả hỉu. Cũng đâu đầu chả bít lý do là gì. Nhưng được ngưòi bạn giới thiệu cho 1 trung tâm bên Quận 10 . Mới đầu nghe nói cũng được vì bạn mình học rồi thấy nó nói ok lém. Nói chung là nói chuẩn khá giống người bản xứ chứ không phải kỉu nói tiếng Anh giọng Việt như mình. Tò mò cũng đi học thử. Ôi phải nói lớp học dzui lém, vừa chơi vừa học, thầy thì nhiệt tình, có kinh nghiệm và nói tiếng Anh cực hay nhé. Nói chung là khác hẳn cách dạy truyền thống. Không phải kỉu vô học ghi ghi chép chép rồi về mà được thực hành và sửa lỗi phát âm ngay tại lớp. Phương pháp học hiệu quả. Mình thấy nếu có được phương pháp và 1 người thầy giỏi thì tiết kiệm được khối thời gian và tiền bạc đó. Còn hơn học 10 năm còn không nói 1 câu tiếng Anh ra hồn.trung tâm IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh đó b

H

hokieumy

Guest
24/4/14
1
0
0
32
quan 10

Bạn nên biết kết học 2 phương pháp cơ bản nhất hiện nay là bạn tự học và học ở các trung tâm anh văn chất lượng.
Khi bạn kết học 2 phương pháp đó 1 cách nhuần nhuyễn thì mình tin chắc rằng khả năng anh văn của bạn sẽ được cải thiện và tăng lên rất nhiều đó.
Ngoài việc tự học ở nhà thì mình có đến trung tâm anh ngữ IEG - 503 SƯ Van Hạnh để học đó. Trung tâm này học với giáo viên nước ngoài, phát âm chuẩn và truyền đạt rất tốt đó.

N

nguyenmyngoc93

Sơ cấp
6/5/14
0
0
0
32
Q1

Mình thấy học tiếng anh trước hết phaỉ biết điểm mạnh điểm yếu của mình ở đâu ấy, với lại quan trong là vững nền tảng nữa thì học lên cái gì cũng được. Mình cũng tự học rồi nhưng mà nhiều khi cũng khá mất phương hướng s. Hôm trước mình có qua trung tâm IEG ở chỗ 503 sư vạn hạnh quận 10 ấy, test trình độ xem tn, lại còn được chuyên viên tư vấn phân tích bài làm và hướng dẫn cách học thế nào cho hiệu quả ấy. Nói chung là thích ). Bạn nào còn đang phân vân, mất phương hướng như mình thì cũng qua kiểm tra thử với nghe tư vấn xem. Free nữa mà ;

S

sakurapham

Guest
8/5/14
1
0
0
32
Quận 8

Bạn ơi tìm trung tâm có người nước ngoài dạy thì không khó, nhưng chổ nào dạy uy tín mới là khó tìm, mình đã phải tìm học thữ 3 trung tâm rồi đó, mình mới chon ra được IEG VIET NAM đó bạn, chổ này dạy được lắm, giáo viên bản ngữ dạy suốt khóa, mà họ là giáo viên sư phạm thật sự không phải tây balo như mấy chỏ khác. nếu bạn biết đường sư vạn hạnh quận 10 thì bạn qua đó học đi, học 3 khóa là bạn giao tiếp tốt rồi. mình đang học khóa thứ 2 bên này nè.

Chị vào http://mstuyenenglish.edu.vn/ tìm hiểu xem sao nhé, em học ở đây rồi.
Thực ra trước đó em có đi học âm ở 1 số trung tâm, nhưng mà học mỗi âm thôi, học phí lại gấp đôi chỗ Cô Tuyến này. Trong khi chỉ hơn 3tr mà em đã được học toàn bộ âm, và chủ yếu là có môi trường sử dụng, được nói nhiều.

ôi bạn học khóa nào bên trung tâm cô tuyến thế? mình vừa mới kết thúc S26 xong :D :D có khi biết nhau cũng nên, các lớp giao tiếp ở trung tâm mình hay tụ tập với nhau mà hehe

S

smallrabbit

Sơ cấp
7/12/11
6
0
1
33
Hà Nội

Trong công việc mà cần tiếp xúc với khách hàng thì là điểm mạnh để mình học tập và rèn luyện luôn, mình trước kia cũng vậy, như vậy khả năng tiếng anh của mình hàng ngày sẽ được cải thiện, có khi khách hàng còn làm mình nhớ lâu hơn về các từ vựng tiếng anh ấy :D

T

tienbinh92

Sơ cấp
14/5/14
0
0
0
31
quan 10

Giờ thì nhiều trung tâm mở ra lắm nên hồi đó mình cũng nan giải lắm mới tìm dc trung tâm dạy ok như bên IEG - Quận 10 đó . mình cũng vừa kết thúc khóa 3A anh văn giao tiếp của IEG bây giờ mình giao tiếp ổn lắm rồi , không sợ bị sếp la vì đi gặp khách hàng công ty mà mình cứ ú ớ mãi, trước đây tiếng anh mình tệ lắm mổi lần sếp gọi đi họp với sếp là hai chân minh run lên, vì mình biết thế nào khi về mình củng bị sếp la, mình viết mail bằng tiếng anh rất chuẩn nhé, đọc dịch tại liệu rất tốt ,chỉ mổi cái tội nói không ổn. củng nhờ lên diễn đàn này thấy nhiều anh chị đang theo học bên IEG khen trung tâm này dạy giỏi giao tiếp tiếnganh văn phòng nên mình qua đăng ký học, chỉ hai khóa thôi mình thành người khác rồi nhé, đầy tự tin và chẳng sợ ấp úng nữa, mình hôm nay rảnh rổi chở lại diễn đàn góp thêm ý kiến . IEG dạy giao tiếp là số 1 luôn đó. Ah qên địa chỉ ở 503 Sư Vạn Hạnh .. Q10 đó . bạn nào gần đó nên tìm hiểu thử trung tâm này nha

K

kinddo

Guest
31/7/07
9
0
1
TP HCM

Thêm 1 địa chỉ để bạn tham khảo, nếu đã có khả năng tiếng anh tổng quát, thì lớp này sẽ giúp bạn bổ trợ những thuật ngữ chuyên môn về kế toán. Hy vọng đây là cái bạn cần tìm :)
http://www.ftmsglobal.edu.vn/englishpreparation

D

duyquang89

Sơ cấp
27/4/11
27
54
18
35
346 thoại ngọc hầu
Ðề: Bí quyết dành cho người học tiếng anh!!!!!!!!!

1- Luôn luôn kiểm tra bài của mình. Hãy kiểm tra lại ngay cả khi bạn nghĩ bài làm của mình đã hoàn thiện. Sử dụng từ điển để kiểm tra lại những từ mà bạn chưa chắc chắn.
2- Đến lớp và làm bài tập thường xuyên. Bạn có thể đề nghị giáo viên ra thêm bài tập vào cuối tuần hoặc tự trang bị cho mình những quyển sách có các các dạng bài tập phù hợp với chương trình học. Trên lớp hãy hỏi ngay thầy cô nếu bạn có vấn đề gì còn vướng mắc. Ngoài giờ học, bạn có thể thảo luận bằng tiếng Anh với bạn bè về các chủ điểm đơn giản, hoặc các phương pháp để học tốt hơn.
3- Trong khi viết tiếng Anh: Hãy thực hiện đúng theo yêu cầu của đề bài. Việc này sẽ không mấy khó khăn nếu bạn đọc kỹ câu hỏi. Có thể đề bài sẽ yêu cầu bạn điền từ; khoanh tròn phương án trả lời đúng trong các phương án a, b, c, d cho trước hay viết về gia đình bạn. Điều quan trọng là bạn hiểu đề bài muốn bạn làm gì và làm như thế nào.
4- Dành thời gian hợp lý cho việc học từ vựng. Bạn cần biết ý nghĩa cũng như cách viết của các từ chỉ ngày tháng, thức ăn, quần áo… Bạn có thể học từ vựng theo chủ điểm. Nếu chuẩn bị kỹ ở nhà thì khi đến lớp bạn sẽ thấy mọi việc trở nên dễ dàng hơn.
5- Phác thảo ý chính trước khi đặt bút viết một bài luận. Hãy suy nghĩ về những gì bạn muốn diễn đạt trong bài viết và vạch ra những ý chính. Bạn có thể bắt đầu với một đoạn giới thiệu ngắn, rồi sau đó viết đoạn cho từng ý. Đoạn cuối phải tóm lại được ý chính của bài văn. Độ dài mỗi đoạn văn khoảng 4-5 câu là vừa phải.
6- Dành thời gian học các động từ cơ bản – động từ có quy tắc và bất quy tắc. Đặc biệt là 4 động từ bất quy tắc quan trọng “to be”, “to go”, “to have”, “to do”. Học các thì khác nhau của động từ: thì hiện tại/quá khứ đơn, thì hiện tại/quá khứ tiếp diễn, và thì hiện tại/quá khứ hoàn thành… Học kỹ quá khứ phân từ của những động từ bất quy tắc quan trọng như have/had, do/done. Như vậy bạn có thể thoải mái diễn tả những hoạt động hay câu chuyện nào đó về bản thân mà không lo bị bí từ.
7- Đọc sách báo, tạp chí viết bằng tiếng Anh. Đừng bỏ qua những ký hiệu và biển báo hay những mấu quảng cáo nho nhỏ bằng tiếng Anh. Viết lại những từ và cụm từ mà bạn chưa hiểu để tra từ điển. Nên có một cuốn sổ tay để ghi chép lại và đọc lại thường xuyên. Vốn từ của bạn sẽ được tích luỹ dần dần giống như tiền tiết kiệm trong ngân hàng vậy.
8- Xem những kênh truyền hình bằng tiếng Anh. Kết hợp nghe và đọc phụ đề và chú ý các cấu trúc hay. Nếu có thể, hãy thu lại chương trình và khi xem lại có thể tạm ngừng những đoạn quá nhanh với bạn. Sử dụng Internet để tìm thông tin bạn quan tâm bằng tiếng Anh. Không những thể bạn có thể vào những website để chơi các trò chơi bằng tiếng Anh như trắc nghiệm giới từ, ô chữ…
9- Thường xuyên thực hành. Nếu bạn muốn nhớ những gì đã học, hãy sử dụng chúng hàng ngày. Luyện tập nghe, nói, đọc, viết bằng tiếng Anh. Nếu có thể hãy gia nhập một câu lạc bộ, hoặc làm tình nguyện viên để có thể giao tiếp với người bản xứ.
10- Đừng từ bỏ! Nhiều khi bạn sẽ cảm thấy mình học nhưng không vào. Hãy kiên nhẫn bởi ai cũng thấy việc học không hề dễ dàng nhưng chỉ những người kiên trì theo đuổi tới cùng mới có cơ hội tận hưởng những thành quả ngọt ngào của việc học mà thôi.

Hốm nay rãnh rỗi lên diễn đàn chia sẻ cho mấy bạn một số ý kiến về phương pháp học tiếng Anh bạn nào cần thì tham khảo nha..mình mới sưu tầm được..

• Like
Reactions: MINA

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA