Tiền lương và các khoản trích theo lương

• Thread starter Tom&Jerry
  • Ngày gửi
T

Tom&Jerry

Guest
Hi Everybody !
Em là thành viên mới của WKT. em muốn hỏi các bác một việc như sau :
Trong tháng 11 năm 2006,doanh nghiệp có 5 công nhân sản xuất nghỉ ốm,mức lương của họ theo sản phẩm tháng này là 800.000đ. Và 2 nhân viên bán hàng nghỉ đẻ. Hêi số lương của họ là 2.98, mức lương tối thiểu công ty áp dụng đúng theo quy định của nhà nước.Họ đóng bảo hiểm đầy đủ. Doanh nghiệp có trích trước tiền lương công nhân sản xuất.
Em muốn hỏi là khi tính lương cho 7 nhân viên trên thì em phải sư lý nghiệp vụ trên như thế nào cho hợp lý. Và em ghi sổ cái các Tk338.2, 338.3, 338.4 theo hinh thức Chứng từ ghi sổ như thế nào à !
Giúp em vơi ! Em mới vào nghề mà !
Cảm ơn các bác nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hungktbb

Guest
4/8/06
114
1
0
Ha Noi
Tom&Jerry nói:
Hi Everybody !
Em là thành viên mới của WKT. em muốn hỏi các bác một việc như sau :
Trong tháng 11 năm 2006,doanh nghiệp có 5 công nhân sản xuất nghỉ ốm,mức lương của họ theo sản phẩm tháng này là 800.000đ. Và 2 nhân viên bán hàng nghỉ đẻ. Hêi số lương của họ là 2.98, mức lương tối thiểu công ty áp dụng đúng theo quy định của nhà nước.Họ đóng bảo hiểm đầy đủ. Doanh nghiệp có trích trước tiền lương công nhân sản xuất.
Em muốn hỏi là khi tính lương cho 7 nhân viên trên thì em phải sư lý nghiệp vụ trên như thế nào cho hợp lý. Và em ghi sổ cái các Tk338.2, 338.3, 338.4 theo hinh thức Chứng từ ghi sổ như thế nào à !
Giúp em vơi ! Em mới vào nghề mà !
Cảm ơn các bác nhiều !
:wall: Không hiểu ý bạn hỏi.
Tôi cũng ở Quốc Oai - Hà Tây, nếu bạn cần thì gọi theo số 940337 tôi sẽ giúp bạn.

T

Tom&Jerry

Guest
Kính gửi Bác hungktbb !
Em muốn hỏi là: nếu 5 công nhân sản xuất đều nghỉ ốm 3 ngày, và 2 nhân viên bán hàng nghỉ đẻ,Vậy thì mình phải hạch toán Bảo hiểm xã hội trả thay lương cho họ như thế nào Bác oi !
Chính xác hơn là em không hiểu khi mình trả lương cho họ thì nghiệp vụ đó minh phản ánh như thế nào ?
Em không hiểu là minh sẽ ghi :Nợ TK 138.8 / Có TK 334 Hay Nợ Tk 338 / Có TK 334
Nhờ bác chỉ giùm em với ! Em cảm ơn các bác

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA