Cách ghi phiếu nhập kho trong trường hợp hóa đơn sai

• Thread starter NGANLE123123
  • Ngày gửi
N

NGANLE123123

Guest
31/5/14
3
0
0
33
BINH PHUOC
A/C ơi, giúp em với
Em làm trong bệnh viện,bên em có nhập kho một lô thuốc đã cho sử dụng nhưng hóa đơn sai nên phải gửi trả bên bán yêu cầu xuất lại hóa đơn mới. Em muốn hỏi là trong trường hợp đó thì bên em ghi phiếu nhập kho vào thời điểm nào?
1. Thời điểm thuốc thực sự về nhập kho
2. Thời điểm hóa đơn được bên bán gửi lại.
Nếu trường hợp phải viết phiếu nhập kho tại thời điểm thuốc thực sự về nhập kho thì trên phiếu nhập em để trống số hóa đơn và ngày hóa đơn có được không?và nếu ngày trên phiếu nhập trước ngày hóa đơn thì có hợp lý không?
Em xin bổ sung thêm là bên em hóa đơn thường bị sai 2 điểm:
1. Bên bán ghi sai tên đơn vị mua
2. Bên bán ghi sai giá bán
Xin A/C giúp đỡ, giải đáp giúp em.
Thanks A/C nhiều.(^_^)

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Cách ghi phiếu nhập kho trong trường hợp hóa đơn sai

A/C ơi, giúp em với
Em làm trong bệnh viện,bên em có nhập kho một lô thuốc đã cho sử dụng nhưng hóa đơn sai nên phải gửi trả bên bán yêu cầu xuất lại hóa đơn mới. Em muốn hỏi là trong trường hợp đó thì bên em ghi phiếu nhập kho vào thời điểm nào?
1. Thời điểm thuốc thực sự về nhập kho
2. Thời điểm hóa đơn được bên bán gửi lại.
Nếu trường hợp phải viết phiếu nhập kho tại thời điểm thuốc thực sự về nhập kho thì trên phiếu nhập em để trống số hóa đơn và ngày hóa đơn có được không?và nếu ngày trên phiếu nhập trước ngày hóa đơn thì có hợp lý không?
Em xin bổ sung thêm là bên em hóa đơn thường bị sai 2 điểm:
1. Bên bán ghi sai tên đơn vị mua
2. Bên bán ghi sai giá bán
Xin A/C giúp đỡ, giải đáp giúp em.
Thanks A/C nhiều.(^_^)
Em nhập ngày thực tế nhập nhé, thông tin hóa đơn có thể cập nhật sau và hạch toán thuế.

Việc này xảy ra bình thường thôi chứ không có gì nghiêm trọng.

N

NGANLE123123

Guest
31/5/14
3
0
0
33
BINH PHUOC

Thanks anh, vậy cho em hỏi nếu trường hợp hóa đơn ghi sai giá bán thì khi mình ghi phiếu nhập kho sẽ ghi theo giá đúng và ngày ghi trên phiếu nhập kho có thể ghi trước ngày mà bên bán xuất hóa đơn sửa lại đúng không anh?

N

NGANLE123123

Guest
31/5/14
3
0
0
33
BINH PHUOC

Em nhập ngày thực tế nhập nhé, thông tin hóa đơn có thể cập nhật sau và hạch toán thuế.

Việc này xảy ra bình thường thôi chứ không có gì nghiêm trọng.

Thanks anh, vậy cho em hỏi nếu trường hợp hóa đơn ghi sai giá bán thì khi mình ghi phiếu nhập kho sẽ ghi theo giá đúng và ngày ghi trên phiếu nhập kho có thể ghi trước ngày mà bên bán xuất hóa đơn sửa lại đúng không anh?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

- Nếu có giá đúng em nhập theo giá đúng, không thì dùng giá tạm tính và điều chỉnh sau.
- Em nhập hàng ngày nào thì ghi ngày đó

N

NGANLE123123

Guest
31/5/14
3
0
0
33
BINH PHUOC

- Nếu có giá đúng em nhập theo giá đúng, không thì dùng giá tạm tính và điều chỉnh sau.
- Em nhập hàng ngày nào thì ghi ngày đó
Cảm ơn anh nhiều! (^_^)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA