Mẫu BC quyết toán thuế GTGT

• Thread starter hoa phượng
  • Ngày gửi
H

hoa phượng

Guest
24/11/06
23
0
0
38
thủ đức
Bạn nào có form của báo cáo quyết toán thuế GTGT gởi cho mình với, mình đang rất cần nó đây. Mail của mình là :phuonghuynh001985@yahoo.com. Cảm ơn trước nghen.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanvu

vanvu

Trung cấp
16/10/04
116
0
0
Đồng Nai
hoa phượng nói:
Bạn nào có form của báo cáo quyết toán thuế GTGT gởi cho mình với, mình đang rất cần nó đây. Mail của mình là :phuonghuynh001985@yahoo.com. Cảm ơn trước nghen.
Theo mình biết là chỉ có tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm thôi chứ không có tời khai quyết toán thuế GTGT năm, không biết có đúng không nữa ?

Dang Tien Thanh

Dang Tien Thanh

Mr_Nup
23/11/05
126
1
18
Tuyệt tình cốc
Mẫu quyết toán thuế GTGT là mẫu kê khai thuế GTGT hàng tháng mà bạn lập, chỉ thay các chữ như kỳ kê khai là nam 2006 và một số chữ cho phù hợp, bạn có thể tham khảo thêm mẫu 2Đ, 4Đ/TNDN để làm báo cáo các số liệu điêuf chỉnh trong năm.
Thân!

hoangquangbinh

hoangquangbinh

Trung cấp
27/11/06
133
1
18
Quang Binh
Dang Tien Thanh nói:
Mẫu quyết toán thuế GTGT là mẫu kê khai thuế GTGT hàng tháng mà bạn lập, chỉ thay các chữ như kỳ kê khai là nam 2006 và một số chữ cho phù hợp, bạn có thể tham khảo thêm mẫu 2Đ, 4Đ/TNDN để làm báo cáo các số liệu điêuf chỉnh trong năm.
Thân!
"12/ Sửa đổi, bổ sung Mục IV, Phần C về quyết toán thuế như sau:

Cơ sở kinh doanh nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ thực hiện lập và gửi tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (mẫu số 11/GTGT) cho cơ quan Thuế.
Thời hạn cơ sở kinh doanh phải nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm cho cơ quan thuế chậm nhất không quá 60 ngày kể từ ngày 31/12 của năm điều chỉnh. Số liệu điều chỉnh thuế GTGT trên tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm cơ sở kinh doanh sử dụng để điều chỉnh vào tờ khai thuế GTGT tháng 2 năm sau. Trường hợp cơ sở kinh doanh lập tờ khai điều chỉnh chậm so với thời gian quy định nêu trên, thì cơ sở kinh doanh điều chỉnh vào tờ khai thuế GTGT của tháng cơ sở kinh doanh hoàn thành tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm."
trích: Số: 84 /2004/TT-BTC
Bạn cần có trách nhiệm hơn trong khi tư vấn cho đồng nghiệp

L

luongdao

Guest
14/12/05
10
0
1
TP.HCM
Cái này bạn mở dĩa phần mềm quyết toán thuế mà chi cục thuế cung cấp cho các DN,mở phần xem nội dung có đầy đủ các mẫu đấy.

N

nhep nha

Guest
25/12/07
2
0
0
40
hanoi
vay ban oi neu dn kheu khai thue theo pp khau tru neu khong co dieu chinh gi thi khong can nop quyet toan thue GTGT nam a?

cam.accountancy

cam.accountancy

Trái chua!
21/1/07
62
0
6
Search!
H

hanghong

Trung cấp
7/7/07
107
0
16
43
TP. HCM
Không có mẫu quyết toán thuế GTGT vì mẫu này đã bỏ từ năm 2005 rồi chỉ còn tờ khai điều chỉnh (nếu có phát sinh điều chỉnh thì làm, còn không thì không cần thiết). Hiện tại chỉ có tờ khai GTGT hàng tháng thôi.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Việc lập báo cáo tài chính bạn làm theo quy định trong QĐ 15 hoặc QĐ 48. Còn quyết toán thuế làm theo quy định tại TT32, TT60 và TT134.
Quyết toán hoá đơn làm theo TT 120
Việc quyết toán bắt buộc phải tuân theo các quy định hiện hành không thể tuỳ tiện hoặc theo cảm tính được.

T

thanhha1104

Guest
23/11/06
29
0
0
lang thang
chào các bác
1. Cty em cuối năm phải phân bổ lại số thuế GTGT được khấu trừ theo tỷ lệ doanh thu chịu thuế và không chịu thuế. Em đọc TT60 thì làm theo mẫu 01-4B/GTGT, nhưng hạn nộp có phải là 28/2/2008 và ko phải làm tờ khai điều chỉnh năm nữa (thay cho quyết toán thuế GTGT như các năm trước) đúng ko?
2. Sau khi làm mẫu 01-4B/GTGT thì phải nộp thêm thuế. Hạn nộp số thuế này là ngày nào?

Các bác giúp em với. Thank các bác trước

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA