Đã báo cáo thuế GTGT giờ khách hàng trả lại hóa đơn!

• Thread starter Đậu Dũng
  • Ngày gửi
Đ

Đậu Dũng

Guest
24/8/06
13
0
0
40
Đà Lạt
Chào tất cả các thành viên!
Mình vừa mới làm báo cáo thuế GTGT tháng 12 xong và báo cáo chứng từ cuối năm thì khách hàng hoàn trả lại hàng và hoàn trả hóa đơn. Giờ mình không biết đưa hoán đơn này đi đâu? có cần phải làm phiếu điều chỉnh gửi lên cục thuế không. Các bạn giúp mình với vì mình mới làm nên gặp trường hợp này lần đầu, chưa biết giải quyết sao hết.
Thanhk!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duyen79

Guest
1/12/06
4
0
0
Hà Nội
Trong phần báo cáo cuối năm có phải nộp tờ khai điềi chỉnh thuế GTGT năm (mẫu 11-GTGT), bạn hãy kê khai tờ hóa đơn hủy vào đấy là được

N

Nguyen Ha Lien

Guest
11/10/06
21
0
0
Dinh Cong
Mình cũng đang gặp trường hợp gần giống như thế này. Mình cũng đã hỏi nhưng chưa thấy được hồi âm. Theo mình trong trường hợp này cậu làm một tờ biên bản làm việc để hai bên cùng ký vào nói rõ việc hoàn trả lại hàng hóa, xử lý hóa đơn này. Sau đó phần kê khaithì mình thấy các bạn duyen79, nguyenminhduc đã nói rồi.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Đậu Dũng nói:
Chào tất cả các thành viên!
Mình vừa mới làm báo cáo thuế GTGT tháng 12 xong và báo cáo chứng từ cuối năm thì khách hàng hoàn trả lại hàng và hoàn trả hóa đơn. Giờ mình không biết đưa hoán đơn này đi đâu? có cần phải làm phiếu điều chỉnh gửi lên cục thuế không. Các bạn giúp mình với vì mình mới làm nên gặp trường hợp này lần đầu, chưa biết giải quyết sao hết.
Thanhk!
Bạn phải yêu cần bên mua xuất trả hóa đơn.
5.8/ Cơ sở kinh doanh mua hàng hoá, người bán đã xuất hoá đơn, người mua đã nhận hàng, nhưng sau đó người mua phát hiện hàng hoá không đúng quy cách, chất lượng phải trả lại toàn bộ hay một phần hàng hoá, khi xuất hàng trả lại cho người bán, cơ sở phải lập hoá đơn, trên hoá đơn ghi rõ hàng hoá trả lại người bán do không đúng quy cách, chất lượng, tiền thuế GTGT. Hoá đơn này là căn cứ để bên bán, bên mua điều chỉnh doanh số mua, bán, số thuế GTGT đã kê khai.
Bởi:duyen79
Trong phần báo cáo cuối năm có phải nộp tờ khai điềi chỉnh thuế GTGT năm (mẫu 11-GTGT), bạn hãy kê khai tờ hóa đơn hủy vào đấy là được
Mẫu này đã bỏ rồi, không sử dụng nữa.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Tương tự như vụ này, nhưng không trả lại hàng hoá mà trả lại tài sản cố định đã bán. Xuất hoá đơn bán tù tháng 10/2006 .Bây giơ bên mua vẫn chưa trước bạ sang tên, chuă thanh toán tiền mà trả lại thì làm sao?

Trong trường hơp này lập biên bản huỷ hoá đơn, chứ không thể xuất hoá đơn trả laị phải không các bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA