Chi phí thuê văn phòng khác nơi đăng ký hoạt động (không thành lập chi nhánh)

• Thread starter blueprint
  • Ngày gửi
blueprint

blueprint

User đã bị cấm truy cập
3/12/08
44
2
8
TP.Hồ Chí Minh
Do công ty mình có phát sinh thêm nhu cầu mở rộng địa bàn hoạt động nên muốn thuê thêm văn phòng (khoảng 2 năm) khác nơi đăng ký hoạt động, nhưng bên mình không muốn thành lập chi nhánh.:016:
Vậy những chi phí liên quan đến văn phòng đó có được khấu trừ theo luật thuế TNDN không mọi người.
Mong được hướng dẫn thêm. Thanks all :038::038::038:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Chi phí thuê văn phòng khác nơi đăng ký hoạt động (không thành lập chi nhánh)

Do công ty mình có phát sinh thêm nhu cầu mở rộng địa bàn hoạt động nên muốn thuê thêm văn phòng (khoảng 2 năm) khác nơi đăng ký hoạt động, nhưng bên mình không muốn thành lập chi nhánh.:016:
Vậy những chi phí liên quan đến văn phòng đó có được khấu trừ theo luật thuế TNDN không mọi người.
Mong được hướng dẫn thêm. Thanks all :038::038::038:
Về cơ bản, công ty bạn đã vi phạm quy định của Luật doanh nghiệp, về quy định đăng ký kinh doanh.

Do đó các chi phí liên quan đến văn phòng này bạn cũng không được xem là chi phí được trừ khi quyết toán thuế TNDN.

Thật ra thủ tục thành lập chi nhánh, các khoản chi phí liên quan đâu có tốn kém bao nhiêu mà sao DN lại "không muốn" đăng ký cơ chứ???

blueprint

blueprint

User đã bị cấm truy cập
3/12/08
44
2
8
TP.Hồ Chí Minh
Ðề: Chi phí thuê văn phòng khác nơi đăng ký hoạt động (không thành lập chi nhánh)

Em cũng không hiểu sao sếp lại ngại nữa...haiz...Cám ơn anh @phantuannam nhiều nhe :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA