Hạch toán chi phí trong công ty phần mềm

• Thread starter NguyenThanhLoanntt
  • Ngày gửi
N

NguyenThanhLoanntt

Guest
23/4/14
24
2
3
Hải Phòng
Chào cả nhà,
Mình muốn hỏi những chi phí như mua điện thoại để check phần mềm thì hạch toán vào đâu ạ, mong đươc mọi người giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
blueprint

blueprint

User đã bị cấm truy cập
3/12/08
44
2
8
TP.Hồ Chí Minh
Ðề: Hạch toán chi phí trong công ty phần mềm

Chào cả nhà,
Mình muốn hỏi những chi phí như mua điện thoại để check phần mềm thì hạch toán vào đâu ạ, mong đươc mọi người giúp đỡ
Mua điện thoại để test phần mềm: phục vụ sản xuất phần mềm --> hạch toán vào giá vốn hàng bán (chi phí sx chung nhe). Nếu giá trị không trọng yếu thì đưa hết 1 lần vào chi phí, còn không thì mình phân bổ dựa trên thời gian sử dụng ước tính a bạn.:038:

N

NguyenThanhLoanntt

Guest
23/4/14
24
2
3
Hải Phòng

Mình cám ơn bạn nhé giá trị của điện thoại là 11.000.000 thì mình trích khấu hao vào 142 hả bạn?

blueprint

blueprint

User đã bị cấm truy cập
3/12/08
44
2
8
TP.Hồ Chí Minh

Mình cám ơn bạn nhé giá trị của điện thoại là 11.000.000 thì mình trích khấu hao vào 142 hả bạn?
Tùy theo phán xét của bạn xem nó có ảnh hưởng đáng kể đến cách nhìn báo cáo tài chính hay không đó mà. 11trVND bạn bỏ vào 142 phân bổ 12 tháng cũng được (điện thoại cũng mau hư hihi). Còn như bên công ty mình thì mình cho hết vô chi phí 1 lần luôn, đỡ phải theo dõi :p

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

1 số cty PM theo dõi chi phí giá thành theo từng dự án.
nên nhg chi phí dthoai như bạn nói có thể phân bổ trong suốt vòng đời của dự án (vd: 2 năm).
Khi xong dự án thi số tiề này sẽ chuyển hết sang cphí, kết chuyển để tính giá thành.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA