Mua hóa đơn của chi cục thuế cho công ty chưa mua hóa đơn lần nào

• Thread starter ngoctt
  • Ngày gửi
T

turkey89

Guest
19/12/14
4
1
1
34
cho em hỏi ké chút, cty em cg đặt in hóa đơn của cq thuế, hno có đi nộp giấy đề nghị sử dụng hóa đơn GTGT rồi đc cán bộ thuế họ đóng cho cái dấu " đã nhận hồ sơ đăng kí thuế" và hẹn 1 tuần sau ra đặt in hóa đơn. Cho em hỏi lúc ra đặt in e có cần chuẩn bị giấy tờ gì k ạ? có cần đơn xin mua hóa đơn nữa k ạ. Em cám ơn
cho em hỏi ké chút, cty em cg đặt in hóa đơn của cq thuế, hno có đi nộp giấy đề nghị sử dụng hóa đơn GTGT rồi đc cán bộ thuế họ đóng cho cái dấu " đã nhận hồ sơ đăng kí thuế" và hẹn 1 tuần sau ra đặt in hóa đơn. Cho em hỏi lúc ra đặt in e có cần chuẩn bị giấy tờ gì k ạ? có cần đơn xin mua hóa đơn nữa k ạ. Em cám ơn.
b mang theo tờ đề nghị sd hóa đơn đặt in đã dc đóng dấu đi là dc, còn ko thì b hỏi điện hỏi trực tiếp cán bộ quản lý thuế, vì mỗi chi cục thuế có 1 qđ hơi khác nhau chút

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
cho em hỏi ké chút, cty em cg đặt in hóa đơn của cq thuế, hno có đi nộp giấy đề nghị sử dụng hóa đơn GTGT rồi đc cán bộ thuế họ đóng cho cái dấu " đã nhận hồ sơ đăng kí thuế" và hẹn 1 tuần sau ra đặt in hóa đơn. Cho em hỏi lúc ra đặt in e có cần chuẩn bị giấy tờ gì k ạ? có cần đơn xin mua hóa đơn nữa k ạ. Em cám ơn.
1 tuần sau lên tuế nhậnn thông báo kết quả là đựoc phép hay không đựoc phépp in hóa đơn. có cái giấy đựoc phép thì mới in nha bạn

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Công ty mình cũng giống thuha89nguyen, mình cũng thắc mắc một số cái (có thể là hơi ngô nghê 1 chút vì mình ko phải là dân kế toán doanh nghiệp) nhờ turkey89 giúp:
1. Công ty có bắt buộc phải mua hóa đơn không? hay bắt buộc tất cả các khoản bán ra (hàng hóa và dịch vụ) của công ty đều phải có hóa đơn?
2. Cục thuế có quy định thời hạn nào để mua hóa đơn không, hay bất cứ lúc nào mình cũng có thể đề nghị mua hóa đơn?
cty không bắt buộc phải mua hóa đơn của thuế, một số trừong hợp thì bắt buộc
theo quy định thì tất cả bán ra phải lập hóa đơn (một số trừong hợp không lập thì cũng chẳng ai biết)
bất cứ luc 1nào cũng đựoc đề nghị mua hóa đơn. Nhưng phải qua nhiều khâu. bạn phải thông báo xin đựoc tự in hóa đơn. sau họ gởi thông báo trả lời, OK thì bạn tự in, dặt in. No thì bạn phải mua của thuế

T

trinhsong

Guest
16/10/14
7
0
1
30
e mua hóa đơn của CCT thì hồ sơ có cần mẫu 06 GTGT có dấu xác nhận của CCT không ạ?
Hồ sơ e gồm có;
- Đơn xin
- Cam kết;
- Bản sao đkkd

Sửa lần cuối:
T

trinhsong

Guest
16/10/14
7
0
1
30
Up nhờ các anh chị

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
+ tờ thông báo của thuế, về việc cty thuộc diện phải mua hao don của tax
em cứ lên thuế vài chuyến, họ hứong dẫn cho

• Like
Reactions: trinhsong
T

trinhsong

Guest
16/10/14
7
0
1
30
tờ thông báo thuế không biết các sếp để đâu. Không có thì có được không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA