Kê khai thuế của công ty SX phần mềm

• Thread starter NguyenThanhLoanntt
  • Ngày gửi
N

NguyenThanhLoanntt

Guest
23/4/14
24
2
3
Hải Phòng
Chào cả nhà,
Công ty mình là công ty chuyên sx phần mềm nhưng công ty chưa phát hành hóa đơn , công ty mình thành lập từ tháng 11 năm 2013 nên đăng ký khai thuế theo PP khấu trừ thuế từ tháng đầu tiên đến giờ những Hóa đơn đầu vào mình toàn khai ở mục 1 của PL01-2 GTGT bây giờ mới biết mình bị sai phải kê ở mục 2 HH,DV không đươc khấu trừ thuế, theo các bạn bây giờ mình phải làm sao liệu mình có bị phạt không ( lúc đầu người quản lý thuế của mình lại hướng dân khai thuế trên mục 1, khổ mình không có nắm đươc:quiet:).
Mong các bạn giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Kê khai thuế của công ty SX phần mềm

Chào cả nhà,
Công ty mình là công ty chuyên sx phần mềm nhưng công ty chưa phát hành hóa đơn , công ty mình thành lập từ tháng 11 năm 2013 nên đăng ký khai thuế theo PP khấu trừ thuế từ tháng đầu tiên đến giờ những Hóa đơn đầu vào mình toàn khai ở mục 1 của PL01-2 GTGT bây giờ mới biết mình bị sai phải kê ở mục 2 HH,DV không đươc khấu trừ thuế, theo các bạn bây giờ mình phải làm sao liệu mình có bị phạt không ( lúc đầu người quản lý thuế của mình lại hướng dân khai thuế trên mục 1, khổ mình không có nắm đươc:quiet:).
Mong các bạn giúp đỡ
Nếu xác định sai cần điều chỉnh thì bạn nên tham khảo khoản 5 điều 10 thông tư 156/2013/TT-BTC 06/11/2013 để xác định tình huống cụ thể và làm theo hướng dẫn của thông tư này.

N

NguyenThanhLoanntt

Guest
23/4/14
24
2
3
Hải Phòng
Ðề: Kê khai thuế của công ty SX phần mềm

Cám ơn bạn Phantuannam nhiều nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA