Không xuất hóa đơn xuất khẩu vậy chứng từ nào chứng minh có hoạt động xuất khẩu

• Thread starter ngocdu92
  • Ngày gửi
N

ngocdu92

Sơ cấp
5/6/14
22
2
0
31
Đà Nẵng
Chào cả nhà!
cho e hỏi vấn đề này : Công ty em có gia công phần mềm cho phía nước ngoài nhưng giờ không cho xuất hóa đơn xuất khẩu nữa .Em lên hỏi các bác thuế bảo xuất hoá đơn GTGT bình thường nhưng phải có chứng từ chứng minh có hoạt động xuất khẩu.Em đang băn khoăn k biết chứng từ đó gồm những j nữa.Các bác giúp e với e đang rất lo lắng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ðề: Không xuất hóa đơn xuất khẩu vậy chứng từ nào chứng minh có hoạt động xuất khẩu

Chào cả nhà!
cho e hỏi vấn đề này : Công ty em có gia công phần mềm cho phía nước ngoài nhưng giờ không cho xuất hóa đơn xuất khẩu nữa .Em lên hỏi các bác thuế bảo xuất hoá đơn GTGT bình thường nhưng phải có chứng từ chứng minh có hoạt động xuất khẩu.Em đang băn khoăn k biết chứng từ đó gồm những j nữa.Các bác giúp e với e đang rất lo lắng.

Ngoài hóa đơn GTGT, muốn XK thì bạn còn phải làm bộ tờ khai hải quan nữa chứ?

N

ngocdu92

Sơ cấp
5/6/14
22
2
0
31
Đà Nẵng
Ðề: Không xuất hóa đơn xuất khẩu vậy chứng từ nào chứng minh có hoạt động xuất khẩu

Dạ nhưng e hỏi bên hải quan họ nói không làm tờ khai hải quan nên e mới phân vân không biết là còn cần những j

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Dạ nhưng e hỏi bên hải quan họ nói không làm tờ khai hải quan nên e mới phân vân không biết là còn cần những j
XK phần mềm không cần tờ khai HQ.

Chào cả nhà!

Vấn đề ở đây là chỉ thay đổi từ HĐơn XK sang HĐơn GTGT thôi.
Còn thủ tục và điều kiện để đáp ứng việc XK thì vẫn như trước đây - khi bạn sdụng HĐ XK

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM

Gia công phần mềm là 1 dạng xuất khẩu dịch vụ. Nếu không có tờ khai HQ thì bạn cần có hợp đồng ký với khách nước ngoài, chứng từ thanh toán qua ngân hàng (sau khi nhận tiền của khách từ nuớc ngoài). Bạn giao sản phẩm qua mail hay ghi ra đĩa rồi gửi đi (không chuyên nên không biết bạn gửi khách sản phẩm bằng đường nào ^^)? Bạn lưu lại chứng từ chuyển hàng (nếu là đĩa), in nội dung các mail giao dịch, gửi sản phẩm (tất nhiên không in chi tiết phần mềm).

N

ngocdu92

Sơ cấp
5/6/14
22
2
0
31
Đà Nẵng

Bên e chỉ gia công và truyển qua internet thôi ak

Sửa lần cuối:
hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM

TÙY theo cách thức bạn truyền internet. Nếu lưu đuợc gì chứng minh quá tình truyền đó thì bạn lưu lại. Không có thì bạn nên gửi công văn hỏi thuế hướng dẫn

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

TÙY theo cách thức bạn truyền internet. Nếu lưu đuợc gì chứng minh quá tình truyền đó thì bạn lưu lại. Không có thì bạn nên gửi công văn hỏi thuế hướng dẫn

bên Thuế ko đòi hỏi nhg thứ này,
chỉ cần Contract Agreement và Liquidation là đủ.

N

ngocdu92

Sơ cấp
5/6/14
22
2
0
31
Đà Nẵng

bên Thuế ko đòi hỏi nhg thứ này,
chỉ cần Contract Agreement và Liquidation là đủ.

Vậy có thể cho em xin cái mẫu Contract Agreement được không ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA