Thanh toán tiền hàng qua Internet banking ?

• Thread starter mitvn
  • Ngày gửi
M

mitvn

Guest
13/9/12
46
1
8
Ha Noi
Chào ACE.

Tình hình là cty mình mới hoạt động nên rất neo người, thanh toán tiền hàng cho nhà cung cấp mình toàn chuyển qua Internet banking (tất nhiên là từ tài khoản cty) chứ không dùng Uỷ nhiệm chi. ACE cho mình hỏi việc này có vấn đề gì không ạ ?

Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN
Ðề: Thanh toán tiền hàng qua Internet banking ?

OK nhé. Vì khi bạn lấy sổ phụ ở NH thì việc chi trả này vẫn thể hiện số tiền chuyển đi ở tk cty mà. NH có nhiều sp dịch vụ để thuận tiện cho doanh nghiệp thôi.

M

mitvn

Guest
13/9/12
46
1
8
Ha Noi

OK nhé. Vì khi bạn lấy sổ phụ ở NH thì việc chi trả này vẫn thể hiện số tiền chuyển đi ở tk cty mà. NH có nhiều sp dịch vụ để thuận tiện cho doanh nghiệp thôi.

cảm ơn bạn, còn vấn đề sổ phụ thì có cần lấy hàng tháng ko hay như nào ạ, vì nói thật là mình cũng chưa lấy bao giờ luôn :(

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Trời, sổ phụ thì phải lấy đối chiếu, cuối năm còn cần để làm báo cáo tài chính chứ bạn.

Bạn lấy cuối tháng cũng đc. Nếu kỹ tính thì ngày nào phát sinh lấy ngày ấy

H

huyhoang799

Sơ cấp
16/7/09
32
0
6
đà lạt

cảm ơn bạn, còn vấn đề sổ phụ thì có cần lấy hàng tháng ko hay như nào ạ, vì nói thật là mình cũng chưa lấy bao giờ luôn :(

bạn sử dụng internet banking thì hàng ngày bạn xem sổ phụ được mà, cuối tháng ra ngân hàng lấy sổ phụ có đóng dấu của ngân hàng để lưu thôi

Lúc ra ngân hàng bạn nhớ in các Chứng từ giao dịch trong tháng để ngân hàng đóng dấu xác nhận để lưu chứng từ nhé

M

mitvn

Guest
13/9/12
46
1
8
Ha Noi

bạn sử dụng internet banking thì hàng ngày bạn xem sổ phụ được mà, cuối tháng ra ngân hàng lấy sổ phụ có đóng dấu của ngân hàng để lưu thôi

Lúc ra ngân hàng bạn nhớ in các Chứng từ giao dịch trong tháng để ngân hàng đóng dấu xác nhận để lưu chứng từ nhé

Tức là in mấy cái biên lai chuyển tiền qua Internet để họ đóng dấu vào đó ấy ạ ?

Thật là mệt quá đi, tìm cách làm ra tiền đã khó, rồi lại còn lo các thủ tục cho đúng nữa :(

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Đa số các công ty mình đã có dịp cộng tác, họ sử dụng Internet Banking rất nhiều, vừa nhanh chóng, vừa tiết kiệm chi phí đi lại.

Về lưu trữ chứng từ : sau khi lập chứng từ họ in ra luôn và cho người phụ trách kế toán ngân hàng và KTT ký xác nhận và đóng mộc treo. Cuối tháng họ lên ngân hàng nhận sổ phụ. Vậy là xong!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA