Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

• Thread starter huybn258
  • Ngày gửi
H

huybn258

Sơ cấp
13/6/14
20
1
3
Đà Nẵng
Chào các anh chị,
Công ty em mới thành lập được hơn 1 tháng, mà theo thông tư 39 thì công ty mới thành lập phải làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng. Nhưng trong HTKK 3.2.3 chỗ chọn kỳ hóa đơn chỉ có theo quý mà không thấy phần theo tháng. Vậy giờ em phải làm gì ạ?
Các anh chị tư vấn giúp em với ạ
Thanks các chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

Chào các anh chị,
Công ty em mới thành lập được hơn 1 tháng, mà theo thông tư 39 thì công ty mới thành lập phải làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng. Nhưng trong HTKK 3.2.3 chỗ chọn kỳ hóa đơn chỉ có theo quý mà không thấy phần theo tháng. Vậy giờ em phải làm gì ạ?
Các anh chị tư vấn giúp em với ạ
Thanks các chị nhiều!
- Nếu bạn làm bằng giấy thì làm file Word hoặc Excel để nộp.
- Nếu bạn kê khai qua mạng thì sử dụng cách kê khai trực tuyến để khai và nộp!

P/s : Chú ý viết bài đúng nơi quy định

H

huybn258

Sơ cấp
13/6/14
20
1
3
Đà Nẵng

Vâng ạ, sorry anh. Em xóa bài ngay đây :)

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Vâng ạ, sorry anh. Em xóa bài ngay đây :)
Mình đã di dời về đúng nơi rồi, không cần phải xóa!

H

huybn258

Sơ cấp
13/6/14
20
1
3
Đà Nẵng

Hi, thanks anh, em đang tìm cách xóa mà không biết xóa chỗ nào. Thanks anh nhiều nhiều ạ.

L

letuyen04061987

Sơ cấp

Mọi người ơi! cho mình hỏi 1 chút: "Thông báo phát hành hoá đơn đặt in thiếu có bị phạt không? ( Đặt in 100 tờ nhưng chỉ thông báo phát hành có 50 tờ hoá đơn). Giờ phải xử lý như thế nào?". Thanks!

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC

Cả nhà cho em hỏi chút là công ty em sa khi tải lại phần mềm HTKK thuế thì dữ liệu cũ nó không update sang, và cũng là lỗi tại em làm mà ko kiểm tra kỹ lại dẫn đến một việc đó là trên tờ khai báo cáo tình hình sử dụng của cty em ko có thông tin của các chỉ tiêu Tên loại hóa đơn, ký hiệu mẫu hóa đơn, ký hiệu hóa đơn. Tất các các mục này đều bỏ trắng, chỉ các chỉ tiêu số lượng hóa đơn tồn, số liệu hóa đơn đã sử dụng. Các kỳ trước em đều làm đầy đủ và chỉ có duy nhất kỳ báo cáo quý 1/2014 là có sai sót. Và công ty em ko có phát hành hóa đơn mới.

Bây giờ thuế gọi em lên phạt, cả nhà xem có cách nào mà em chứng minh mình vô tội để ko bị phạt ko ạ....huuuuuuuuuuu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA