Kê khai thuế của công ty SX phần mềm

• Thread starter NguyenThanhLoanntt
  • Ngày gửi
N

NguyenThanhLoanntt

Guest
23/4/14
24
2
3
Hải Phòng
Chào cả nhà,
Công ty mình chuyên SX phần mềm hạch toán theo phương pháp khấu trừ những tháng trước mình khai thuế bị sai ở mục 1 của PL01-2 GTGT , tháng này mình phải kê ở mục 2 HH,DV không đươc khấu trừ ,các bạn cho mình hỏi là mình phải xử lý với những tháng trước đã khai thuế như thế nào? mình đọc khoản 5 điều 10 TT 156/2013 nhưng không hiểu lắm, mình mới chuyển sang làm cho cty phần mềm nên không hiểu rõ lắm mong các bạn giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nghiaketoan14

Guest
28/2/14
24
1
3
34
Hà Nội
Ðề: Kê khai thuế của công ty SX phần mềm

Bạn vào HTKK chọn kê khai bổ sung. Sai tháng nào làm kê khai bổ sung cho tháng đó.
Khai cho đúng với thực tế.Xong tất cả số thuế GTGT các kì bổ sung đó cho vào chỉ tiêu 37 của tờ khai tháng này.
Trường hợp này không phạt gì cả.

N

NguyenThanhLoanntt

Guest
23/4/14
24
2
3
Hải Phòng

Cám ơn bạn, có nghĩa là mình kê sai từ đầu năm đến giờ là 5 tháng thì khai bổ xung cả 5 tháng à

N

nghiaketoan14

Guest
28/2/14
24
1
3
34
Hà Nội

Uhm. trường hợp này không bị phạt gì cả nên thoải mái. Bạn cứ sai tháng nào kê khai bổ sung lại cho đúng tháng đó.

ketoanbinhduongvn

ketoanbinhduongvn

Sơ cấp
21/2/14
17
0
0
Dĩ An, Bình Dương

Chào cả nhà,
Công ty mình chuyên SX phần mềm hạch toán theo phương pháp khấu trừ những tháng trước mình khai thuế bị sai ở mục 1 của PL01-2 GTGT , tháng này mình phải kê ở mục 2 HH,DV không đươc khấu trừ ,các bạn cho mình hỏi là mình phải xử lý với những tháng trước đã khai thuế như thế nào? mình đọc khoản 5 điều 10 TT 156/2013 nhưng không hiểu lắm, mình mới chuyển sang làm cho cty phần mềm nên không hiểu rõ lắm mong các bạn giúp đỡ

Bạn tham khảo thêm tại chuyên mục sau: Thời hạn kê khai khấu trừ hóa đơn đầu vào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA