Đăng ký chuyển lỗ năm trước sang năm sau.

Thảo luận trong 'Thuế TNDN' bắt đầu bởi anh_tuan_1976, 16 Tháng một 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

7,615 lượt xem

1. anh_tuan_1976

anh_tuan_1976 Thành viên hoạt động

Chài chài lâu lắm mới đụng đến DN có số lỗ năm trước :wall:

Bác nào có mẫu PL01 của Tời khia QT thuế TNDN nhằm đăng ký chuyển lỗ năm trước sang năm tài chính sau cho em với....... help..... help

mà tiện thể hỏi luôn các pác: DNTN, năm trước lỗ 10tr, năm nay lãi 20tr, chưa dám hoạch toán chuyển lỗ vì chưa đăng ký với cơ quan thuế, vậy các pác cho hỏi phần còn lại sau nộp thuế năm nay có fải hạch toán giảm trừ cho số lỗ năm trước không hay tùy mình fân bổ các quỹ hoặc tự sử dụng?????

Cảm ơn các pác trước nha :cheesebur :imwithstu

2. Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh Thành viên thân thiết

Bạn lấy Phụ lục số 1 đăng ký chuyển lỗ ở đường link này:
    http://www.hcmtax.gov.vn/huongdan.aspx?itemid=322

Nếu bạn đã đăng ký chuyển lỗ vào năm nay thì lãi còn lại sau khi trừ đi lỗ năm trước mới được tự sử dụng. Ngược lại, cứ lấy số lãi ấy mà xài.

3. Nguyen Tien Hien

Nguyen Tien Hien Thành viên sơ cấp

Tiêu rồi bạn ơi, nếu không đăng ký chuyển lỗ ngay đầu năm thì cục thuế đừng hòng cho bạn chuyển lỗ. Thôi thế thì đóng thuế luôn cho 20tr lãi vừa rồi đi. Chúc bạn may mắn

4. Mung hai duong

Mung hai duong Thành viên sơ cấp

chuyen lo

Số lỗ năm ngoái minh có dc két chuyển sang năm nay để giảm trừ khoản lãi không? Nêu thế thì mình ko phải dóng thuế TN. mong các dại ca giúp em nhe

5. rk106

rk106 Văn Minh Lúa Nước

Được với điều kiện có bảng chuyễn lỗ,bảg này nộp cùng với BCTC. Theo luật thì hiện tại ko được kết chuyển lỗ cho năm 2005 trở về trước nếu chưa đăng ký chuyển lỗ. Tuy nhiên bạn nên liên lạc vơi CQ Thuế địa phương bạn hoặc làm công văn xin CQ thuế. Hy vọng sẽ được.

6. Thuyptt

Thuyptt Thành viên hoạt động

đang ký chuyển lỗ .

Mình vừa hỏi CQQL thuế của mình. đâu có đến nỗi khó vậy, CQQLT nói kèm theo bảng đăng ký chuyển lỗ là được chuyển lỗ rồi !

7. phuong198

phuong198 Thành viên sơ cấp

chào các bánc đây cũng là vấn đề em đang băn khoăn.Công ty em mới thành lập tháng 01/2009 và làm ăn liên tục lỗ các bác ạ. Nếu bên em tiếp tục lỗ trong nhưng tháng tới. vậy em muốn chuyển lỗ sang năm 2010 thì em phải làm thế nào hả các bác. mong các bác sớm giúp em với. Em có hỏi ông quản lý thuế công ty em thì ông ấy bảo trên tờ khai nó có rùi không cần quan tâm tự bên thuế họ chuyển nhưng em vẫn không yên tâm các bác ạ.

8. Bong05

Bong05 Bà già khó tính

Đề tài này áp dụng cho luật thuế TNDN cũ rùi!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.