Đăng ký chuyển lỗ năm trước sang năm sau.

• Thread starter anh_tuan_1976
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

anh_tuan_1976

Guest
20/2/06
8
0
0
48
Hà Nội
Chài chài lâu lắm mới đụng đến DN có số lỗ năm trước :wall:

Bác nào có mẫu PL01 của Tời khia QT thuế TNDN nhằm đăng ký chuyển lỗ năm trước sang năm tài chính sau cho em với....... help..... help

mà tiện thể hỏi luôn các pác: DNTN, năm trước lỗ 10tr, năm nay lãi 20tr, chưa dám hoạch toán chuyển lỗ vì chưa đăng ký với cơ quan thuế, vậy các pác cho hỏi phần còn lại sau nộp thuế năm nay có fải hạch toán giảm trừ cho số lỗ năm trước không hay tùy mình fân bổ các quỹ hoặc tự sử dụng?????

Cảm ơn các pác trước nha :cheesebur :imwithstu

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
anh_tuan_1976 nói:
Bác nào có mẫu PL01 của Tời khia QT thuế TNDN nhằm đăng ký chuyển lỗ năm trước sang năm tài chính sau cho em với....... help..... help
Bạn lấy Phụ lục số 1 đăng ký chuyển lỗ ở đường link này:
http://www.hcmtax.gov.vn/huongdan.aspx?itemid=322

anh_tuan_1976 nói:
mà tiện thể hỏi luôn các pác: DNTN, năm trước lỗ 10tr, năm nay lãi 20tr, chưa dám hoạch toán chuyển lỗ vì chưa đăng ký với cơ quan thuế, vậy các pác cho hỏi phần còn lại sau nộp thuế năm nay có fải hạch toán giảm trừ cho số lỗ năm trước không hay tùy mình fân bổ các quỹ hoặc tự sử dụng?????
Nếu bạn đã đăng ký chuyển lỗ vào năm nay thì lãi còn lại sau khi trừ đi lỗ năm trước mới được tự sử dụng. Ngược lại, cứ lấy số lãi ấy mà xài.

N

Nguyen Tien Hien

Guest
10/1/06
15
0
1
Ha Noi
Tiêu rồi bạn ơi, nếu không đăng ký chuyển lỗ ngay đầu năm thì cục thuế đừng hòng cho bạn chuyển lỗ. Thôi thế thì đóng thuế luôn cho 20tr lãi vừa rồi đi. Chúc bạn may mắn

M

Mung hai duong

Guest
11/5/07
3
0
0
Hai Duong
chuyen lo

Số lỗ năm ngoái minh có dc két chuyển sang năm nay để giảm trừ khoản lãi không? Nêu thế thì mình ko phải dóng thuế TN. mong các dại ca giúp em nhe

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Số lỗ năm ngoái minh có dc két chuyển sang năm nay để giảm trừ khoản lãi không? Nêu thế thì mình ko phải dóng thuế TN. mong các dại ca giúp em nhe

Được với điều kiện có bảng chuyễn lỗ,bảg này nộp cùng với BCTC. Theo luật thì hiện tại ko được kết chuyển lỗ cho năm 2005 trở về trước nếu chưa đăng ký chuyển lỗ. Tuy nhiên bạn nên liên lạc vơi CQ Thuế địa phương bạn hoặc làm công văn xin CQ thuế. Hy vọng sẽ được.

T

Thuyptt

Sơ cấp
15/11/08
36
0
6
Quan 12, HCM
đang ký chuyển lỗ .

Tiêu rồi bạn ơi, nếu không đăng ký chuyển lỗ ngay đầu năm thì cục thuế đừng hòng cho bạn chuyển lỗ. Thôi thế thì đóng thuế luôn cho 20tr lãi vừa rồi đi. Chúc bạn may mắn

Mình vừa hỏi CQQL thuế của mình. đâu có đến nỗi khó vậy, CQQLT nói kèm theo bảng đăng ký chuyển lỗ là được chuyển lỗ rồi !

P

phuong198

Guest
20/3/09
2
0
0
43
hanoi
chào các bánc đây cũng là vấn đề em đang băn khoăn.Công ty em mới thành lập tháng 01/2009 và làm ăn liên tục lỗ các bác ạ. Nếu bên em tiếp tục lỗ trong nhưng tháng tới. vậy em muốn chuyển lỗ sang năm 2010 thì em phải làm thế nào hả các bác. mong các bác sớm giúp em với. Em có hỏi ông quản lý thuế công ty em thì ông ấy bảo trên tờ khai nó có rùi không cần quan tâm tự bên thuế họ chuyển nhưng em vẫn không yên tâm các bác ạ.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Đề tài này áp dụng cho luật thuế TNDN cũ rùi!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA