Hướng dẫn kê khai trên HTKK3.2.0 phụ lục 01-3/GTGT

• Thread starter cindy2009
  • Ngày gửi
C

cindy2009

Sơ cấp
22/8/13
22
0
0
TPHCM
Bên mình là fowarder khi xuất hóa đơn bán ra thì có cước vận chuyển quốc tế là 0% , và phụ phí là 10% sử dụng hóa đơn GTGT, bây giờ HTKK 3.2.0 yêu cầu phải nhập vào phụ lục 01-3/GTKT đối với thuế suất 0% mình không biết nhập sao nữa vì bên mình đâu có tờ khai hay hóa đơn xuất khẩu gì đâu. Ai có thể giúp mình với ạ??? Tks.Mình đang gấp vì hôm nay 18/2 rồi.huhu

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương
Ðề: Hướng dẫn kê khai trên HTKK3.2.0 phụ lục 01-3/GTGT

Bên mình là fowarder khi xuất hóa đơn bán ra thì có cước vận chuyển quốc tế là 0% , và phụ phí là 10% sử dụng hóa đơn GTGT, bây giờ HTKK 3.2.0 yêu cầu phải nhập vào phụ lục 01-3/GTKT đối với thuế suất 0% mình không biết nhập sao nữa vì bên mình đâu có tờ khai hay hóa đơn xuất khẩu gì đâu. Ai có thể giúp mình với ạ??? Tks.Mình đang gấp vì hôm nay 18/2 rồi.huhu
MÌnh cũng gặp trường hợp như bạn. MÌnh cũng lên diễn đàn hỏi thì chị Bichvan tax có trả lời mình là cái đó mình vẫn khai chung bảng với Hoá đơn dịch vụ bán ra 5%, 10%.

L

le phuong uyen

Sơ cấp
14/2/14
11
0
0
32
TP.HCM

Mình chỉ là forwarder thì khi khai thuế đâu cần PL 01-3/GTKT đâu bạn,công ty mình cũng giống công ty bạn nhưng khi nào khai thuế mĩnh cũng chỉ làm PL 01 và 02 thôi

ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương

Mình chỉ là forwarder thì khi khai thuế đâu cần PL 01-3/GTKT đâu bạn,công ty mình cũng giống công ty bạn nhưng khi nào khai thuế mĩnh cũng chỉ làm PL 01 và 02 thôi
Lúc chưa có thông tư 156 thì và KTKK 3.1.7 trở về trước thì ko có vấn đề gì cấn thắc mắc. Nhưng tại TT156 quy định hoá đơn hàng hoá dịch vụ 0% phải khai riêng nên mới thắc mắc ko biết 0% mà trong thông tư nói là dành cho trường hợp nào. Bạn có thể trả lời giúp để mọi người đỡ thắc mắc mà lam dc ko bạn?

BichTramLe

BichTramLe

Sơ cấp
17/4/13
43
0
0
32
Bình Thuận

Công ty mình cũng giống cty bạn,mà giờ không biết khai làm sao hết!sắp hết hạn nộp TK rùi,ai biết giúp với!!!huhu

Công ty mình cũng giống cty bạn,mà giờ không biết khai làm sao hết!sắp hết hạn nộp TK rùi,ai biết giúp với!!!huhu

L

le phuong uyen

Sơ cấp
14/2/14
11
0
0
32
TP.HCM

Mình xem lại Hóa đơn bán ra thì phụ phí cước vs cứơc vận chuyển quốc tế mình tính 10% lun nên mình mới khai vậy.Đây là lần khai thuế đầu tiên của năm 2014 nên mình cũng không rõ nữa bạn ah

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai

Trong trường hợp không có chứng từ nào thì bạn không cần kê khai chứng từ đó. Phụ lục 03 này chủ yếu phục vụ cho việc hoàn thuế về sau này. Về cơ bản thì những hoá đơn bạn đã kê khai có mức thuế suất 0% tại phụ lục 01 thì đều phải kê khai lên 03.

C

chinhphuc

Sơ cấp
14/10/10
25
0
1
36
Hà Nội

Trong trường hợp không có chứng từ nào thì bạn không cần kê khai chứng từ đó. Phụ lục 03 này chủ yếu phục vụ cho việc hoàn thuế về sau này. Về cơ bản thì những hoá đơn bạn đã kê khai có mức thuế suất 0% tại phụ lục 01 thì đều phải kê khai lên 03.
Bác Tranvanhung ơi, nhưng e lại thắc mắc thế này. PL03 cần điền cả tờ khai hải quan, hóa đơn xuất khẩu, chứng từ ngân hàng. Trong khi đó hóa đơn tháng 1 thì tháng 2 mới có tờ khai hải quan và thanh toán ngân hàng. vậy thì khai như thế nào?

tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây

Hợp đồng xuất khẩu đó em nhận tiền 2 lần, phí ngân hàng nước ngoài thì mình kê khai như thế nào
VD: em có một hợp đồng xuất trong tháng 2 là 10.000usd, trong tháng 1 em ứng trước 3.000usd, tháng 3 thanh toán phần còn lại 7.000usd. vậy em kê khai như thế nào.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA