Mua hàng không có hóa đơn đầu vào

  • Thread starter xiuxinh123
  • Ngày gửi
X

xiuxinh123

Guest
26/3/14
4
0
1
TP HCM
Em chào các anh, chị trên diễn đàn.
Em được nhận vào làm cho Công ty mới thành lập từ tháng 4/2014. Công ty em hoạt động bên lĩnh vực phân phối văn phòng phẩm. Vì kê khai theo phương pháp trực tiếp, không được khấu trừ VAT nên sếp em nói không cần lấy hóa đơn khi mua hàng để không phải trả phần thuế đó. Vậy nên Công ty em chỉ xuất hóa đơn bán hàng ra cho khách hàng thôi. Anh / chị cho em hỏi làm vậy có được không ạ, em rất thắc mắc không có đầu vào thì làm sao có đầu ra ? Nếu cơ quan thuế kiểm tra thì có bị phạt không ạ ? Rất mong nhận được câu trả lời từ các anh chị. Chúc cả nhà một ngày tốt lành.
 
Webketoan PRO - Tài khoản chuyên sâu cho nhà kế
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ðề: Mua hàng không có hóa đơn đầu vào

Cty bạn là thương mại, không có HD đầu vào thì sao xuất HD đầu ra được? Tất cả các chi phí bắt buộc phải có hoá đơn chứng từ bạn ạ.
Bạn coi lại ND218/2013, Điều 9. Các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế.
 
Webketoan VNews - Bảng tin nghiệp vụ bằng video
PACE CFO - GIÁM ĐỐC TÀI CHÍNH
Học kế toán online cùng Webketoan

Xem nhiều