Tổng hợp lỗi liên quan đến pm hỗ trợ kê khai - htkk

• Thread starter binhminhsom
  • Ngày gửi
P

phanlien213

Guest
8/8/14
90
3
8
30
go vap
EM KO ĐÁNH ĐƯỢC TIẾNG VIỆT Ạ
Dù em đã vô phần mở rộng và chọn ô luôn sử dụng clipboar rồi mà vẫn ko được

• Like
Reactions: Kim Phượng11
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phan van mai

Sơ cấp
10/10/05
17
3
3
TP.Mỹ Tho, Tiền Giang
Đây là file tổng hợp các lỗi và cách khắc phục do mình "xin" được bên Cục thuế.
Các bác tải vềvà nghiên cứu nha!

Đính kèm

• 00. Loi_KTQM.doc
    257.5 KB · Lượt xem: 229
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
T

trieudhcn

Guest
19/5/15
1
0
1
33
Mình bị lỗi thế này, làm mãi mà không được, có ai bị tình trạng thế này không, giúp mình với. thanks

M

meTomcon

Guest
27/4/15
1
0
1
36
Hà Nội
Mọi người cho e hỏi e tải bảng kê exel lên phần mềm 3.3.1 nó cứ trắng xóa làm đi làm lại bao lần cũng không được là sao ạ

P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Mình bị lỗi thế này, làm mãi mà không được, có ai bị tình trạng thế này không, giúp mình với. thanks

Bạn cài lại HTKK 3.3.1, chọn chế độ "cài đặt nâng cấp" sẽ hết lỗi trên. Nguyên nhân do trong quá trình cài đặt, không đăng ký được font nên bị lỗi như vậy.

N

ny.vlu

Guest
6/7/15
1
0
1
28
Để các bạn dễ dàng tra cứu và tự khắc phục những lỗi thường gặp, mình thống kê lại những lỗi này và các nguyên nhân, cách giải quyết có thể khắc phục:
(Chú ý: chỉ post câu hỏi liên quan đến PM HTKK tại đây, các bạn đã từng gặp lỗi liên quan đến PM HTKK và biết cách xử lý cùng chia sẻ tại đây nhé.)

Lỗi “Run-time error '429' : Activex component can't create object ”:
Nguyên nhân và Cách xử lý như thế nào vậy mọi người giúp em với ạ???
Cảm ơn mọi người nhiều lắm!

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Anh chị ơi cho em hỏi chút là:
Hôm qua em có làm thông báo phát hành hóa đơn trên HTKK 3.3.1
Nhưng khi in ra em mới để ý là theo Thông tư 39, mà cán bộ thuế bảo phải làm thông báo phát hành hóa đơn theo thông tư 26/2015/TT-BTC.
Vậy HTKK chưa update TT26 thì giờ em làm thế nào ạ?
Ai biết giúp em với, em cảm ơn nhiều!

• Like
Reactions: Kim Phượng11
P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Của bạn hình như là cài xong rồi chưa khởi động lại, trường hợp đã khởi động lại mà vẫn bị thì bạn thực hiện setup lại chọn chế độ "cài đặt, nâng cấp" xem được không nhé

P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Anh chị ơi cho em hỏi chút là:
Hôm qua em có làm thông báo phát hành hóa đơn trên HTKK 3.3.1
Nhưng khi in ra em mới để ý là theo Thông tư 39, mà cán bộ thuế bảo phải làm thông báo phát hành hóa đơn theo thông tư 26/2015/TT-BTC.
Vậy HTKK chưa update TT26 thì giờ em làm thế nào ạ?
Ai biết giúp em với, em cảm ơn nhiều!
Cách nhanh nhất là bạn kê khai trực tuyến trên website kekhaithue.gdt.gov.vn nhé bạn. hi hi

Hoàng Xuân Biển

Hoàng Xuân Biển

Guest
24/7/15
1
0
1
43
các anh/chị và các bạn đi trước làm ơn cho e hỏi:
e đang dùng HTKK 3.2.5, kê khai nhiều cty, các cty kia thì kê khai bình thường, duy chỉ có 1 cty khi kê khai xong em bấm ghi thì cửa sổ kê khai trắng hết, không có gì, tuy nhiên tắt đi rồi mở lại thì số liệu vẫn còn.
e thắc mắc là tại sao lại bị trắng của sổ kê khai như vậy ?
rất mong nhận được hồi âm của anh chị và các bạn !
qua email: bienhoang2014@gmail.com
trân trọng cảm ơn !

T

tehcmeascom

Guest
9/10/15
1
0
1
37
Mình đánh vào hệ thống hiện lên " Công ty cô? phâ`n" . Có ai biết giúp mình với. Cảm ơn nhiều

H

huyhienvn

Guest
14/12/15
1
0
1
36
Mọi người giúp với:
Mình đang sử dụng PM HTKK 3.3.4 khi in tờ khai thuế thu nhập cá nhân mẫu 02/KK-TNCN để nộp lên Thuế (03 bản) thì không đc.
Khi in 01 bản thì vẫn bình thường, in Word, Excel bình thường.
Mình đã remove và cài lại phần mềm từ tổng cục thuế (có khởi động lại máy tính khi gỡ và cài đặt mới)
Help!

T

thangvtx12

Guest
3/6/16
4
0
1
33
Nếu các bạn có nhu cầu tham khảo chữ ký số cũng như phần mềm bảo hiểm xã hội, các bạn vui lòng gọi tới công ty Apec số điện thoại (04) 3993 6665 . Bên Mình có đội ngũ sale cũng như kỹ thuật tư vấn giải đáp mọi thắc mắc của quý doanh nghiệp nhé

Q

Quy

Guest
6/8/07
16
0
1
Hà Nội
Mong mọi người giúp mình lỗi này: Khi làm tờ khai quyết toán thuế TNDN điều chỉnh của năm 2014, mình phải giảm chi phí được tính thuế, mình kê khai vào chỉ tiêu B4 số tiền bị giảm-> dẫn đến tăng số thuế phải nộp
Khi nộp tờ khai bị báo lỗi như sau (HTKK 3.3.7):
Tờ khai không đúng định dạng với XSD. -Dữ liệu sai tại dòng: 113. - Chi tiết: cvc-datatype-valid.1.2.1: '' is not a valid value for 'integer'.
Mình đã thử tìm trên google nhưng không thấy ai bị mắc lỗi này cả, có ai biết thì chỉ giúp mình nhé. Mình cảm ơn nhiều.

C

CrazyChick

Guest
15/8/16
2
0
1
29
5R9S

Mọi người giúp em với ạ. Em in tờ khai VAT có kèm bảng kê sang PDF cứ bị lỗi font chữ như ảnh. Có ai biết nguyên nhân ko ạ? Em cảm ơn ạ.

http://www.upsieutoc.com/image/5R9S

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA