Nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng?

• Thread starter Nguyen Thanh Chuong
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thanh Chuong

Trung cấp
15/10/09
176
11
18
42
ho chi minh
Mọi người cho m hỏi? Cty mình mới thành lập đầu năm 2014, đã đăng ký thủ tục ban đầu với cơ quan thuế rồi, và trong quý 1 mình cũng làm BC26 theo quý rồi, mình nghe nói là Cty mới thành lập hoạt động chưa đủ 12 tháng thì làm BC 26 theo hàng tháng và theo từng quý đúng kg vậy? nếu theo tháng thì m phải làm theo mẫu nào? cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng?

Mọi người cho m hỏi? Cty mình mới thành lập đầu năm 2014, đã đăng ký thủ tục ban đầu với cơ quan thuế rồi, và trong quý 1 mình cũng làm BC26 theo quý rồi, mình nghe nói là Cty mới thành lập hoạt động chưa đủ 12 tháng thì làm BC 26 theo hàng tháng và theo từng quý đúng kg vậy? nếu theo tháng thì m phải làm theo mẫu nào? cảm ơn cả nhà.
Vẫn là BC26/AC; cách nộp:
- In bản cứng theo TT39 nếu chưa đăng ký kê khai qua mạng (báo cáo tháng)
- Kê khai trực tuyến nếu đã đăng ký kê khai qua mạng (báo cáo tháng, quý) hoặc Sử dụng HTKK (chỉ có quý, không có tháng)

Sửa lần cuối:
N

nnanguyet

Guest
31/10/12
57
1
8
34
daklak

Điều 27 TT39/2014/TT-BTC có đề cập rõ về vấn đề của bạn nhé! DN mới thành lập thực hiện nộp báo cáo THSD HĐ theo tháng, hạn nộp chậm nhất là ngày 20 của tháng tiếp theo và nộp theo mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo TT 39.

O

Oanhsh

Sơ cấp
6/3/14
11
0
0
34
Hà nội

Đúng rồi, Công ty mình cũng hoạt động từ t2/2014, mình nộp tờ khai hàng tháng và BCSDHĐ quý qua mạng, còn BCSDHĐ tháng thì phải in bản cứng mang đến nộp trên thuế trong vòng 12 tháng đầu tiên.

V

Vân Nguyễn

Guest

Đúng rồi, Công ty mình cũng hoạt động từ t2/2014, mình nộp tờ khai hàng tháng và BCSDHĐ quý qua mạng, còn BCSDHĐ tháng thì phải in bản cứng mang đến nộp trên thuế trong vòng 12 tháng đầu tiên.

Nếu đã đăng ký kê khai qua mạng, bạn vào phần kê khai trực tuyến nộp cũng được mà, không bắt buộc hàng tháng lên CQT nộp trực tiếp đâu.

O

Oanhsh

Sơ cấp
6/3/14
11
0
0
34
Hà nội

Nếu đã đăng ký kê khai qua mạng, bạn vào phần kê khai trực tuyến nộp cũng được mà, không bắt buộc hàng tháng lên CQT nộp trực tiếp đâu.

Cảm ơn bạn nhé, để mình đăng ký thêm

H

haigiang0

Guest
26/8/09
29
0
1
Ha Noi

Như vậy báo cáo của tháng 5 mình có phỉa nộp theo tháng không hay bắt đầu từ tháng 6 này mình mới phải nộp? công ty mình thành lập tháng 4/2014

O

Oanhsh

Sơ cấp
6/3/14
11
0
0
34
Hà nội

Như vậy báo cáo của tháng 5 mình có phỉa nộp theo tháng không hay bắt đầu từ tháng 6 này mình mới phải nộp? công ty mình thành lập tháng 4/2014
Công ty bạn bắt đầu thông báo phát hành hóa đơn vào tháng nào thì bạn phải làm từ tháng đó nhé.

H

haigiang0

Guest
26/8/09
29
0
1
Ha Noi

@Oanhsh vậy bây giờ mình mới nộp thì bị phạt à, huhu

O

Oanhsh

Sơ cấp
6/3/14
11
0
0
34
Hà nội

@Oanhsh vậy bây giờ mình mới nộp thì bị phạt à, huhu
Bạn làm thông báo phát hành hóa đơn từ tháng 5, thế thì phải làm báo cáo sd HĐ tháng 5 chứ.

H

haigiang0

Guest
26/8/09
29
0
1
Ha Noi

Bạn làm thông báo phát hành hóa đơn từ tháng 5, thế thì phải làm báo cáo sd HĐ tháng 5 chứ.
nhưng tt 39 có hiệu lực từ 01/06 mà. vậy tháng 6 mình mới phải nộp theo tháng chứ bạn

O

Oanhsh

Sơ cấp
6/3/14
11
0
0
34
Hà nội

nhưng tt 39 có hiệu lực từ 01/06 mà. vậy tháng 6 mình mới phải nộp theo tháng chứ bạn
Trước đó sử dụng TT64 cũng vẫn nộp theo tháng mà, công ty mình phát hành ngày 31/3 và vẫn phải làm BCSD HĐ của tháng 3, CCT hướng dẫn như vậy và mình vẫn làm đến bây giờ đó.

O

Oanhsh

Sơ cấp
6/3/14
11
0
0
34
Hà nội

@Oanhsh làm theo tháng nhưng quý vẫn phải làm
cái đó là đương nhiên mà bạn, hàng tháng làm và đến quý vẫn phải làm bình thường.

H

haigiang0

Guest
26/8/09
29
0
1
Ha Noi

Trước đó sử dụng TT64 cũng vẫn nộp theo tháng mà, công ty mình phát hành ngày 31/3 và vẫn phải làm BCSD HĐ của tháng 3, CCT hướng dẫn như vậy và mình vẫn làm đến bây giờ đó.
TT64 mình đâu thấy chỗ nào bắt nộp theo tháng nhỉ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA