Viết nhầm địa chỉ người mua hàng vào dòng số tài khoản trên hoá đơn GTGT

• Thread starter nga9989
  • Ngày gửi
N

nga9989

Guest
28/10/10
54
0
6
34
Đô Lương
Em có 1 hoá đơn ghi như sau: Dòng địa chỉ công ty....
Dòng Số TK em lại ghi 1 lần địa chỉ nữa, vậy có cách nào sửa được không?vì không có hoá đơ để viết lại cho khách trong tháng nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Viết nhầm địa chỉ người mua hàng vào dòng số tài khoản trên hoá đơn GTGT

Em có 1 hoá đơn ghi như sau: Dòng địa chỉ công ty....
Dòng Số TK em lại ghi 1 lần địa chỉ nữa, vậy có cách nào sửa được không?vì không có hoá đơ để viết lại cho khách trong tháng nữa
Bạn cứ để vậy, ko sao đâu, bạn mà "SỬA" coi như hoá đơn ko hợp lệ đó, lần sau ghi hóa đơn cẩn thận một chút.

N

nga9989

Guest
28/10/10
54
0
6
34
Đô Lương

Thế có bị phạt không bạn.mình nghĩ như thế là sai bản chất rùi, sợ thuế nó loại ra

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Nếu hđ chưa xé khỏi cuống thì gạch chéo đi rồi viết lại hóa đơn khác nhé. Nhớ là cần phải kk trong bcthsd hd nhe bạn

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Thế có bị phạt không bạn.mình nghĩ như thế là sai bản chất rùi, sợ thuế nó loại ra
"Sai bản chất" là gì? mình mới nghe từ này lần đầu tiên, bạn chỉ viết thừa dòng địa chỉ thui, ko ảnh hưởng gì cả, ko bị loại ra đâu bạn tin mình đi.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Re: Ðề: Viết nhầm địa chỉ người mua hàng vào dòng số tài khoản trên hoá đơn GTGT

Nếu hđ chưa xé khỏi cuống thì gạch chéo đi rồi viết lại hóa đơn khác nhé. Nhớ là cần phải kk trong bcthsd hd nhe bạn

Làm gì còn có cái vụ xé khỏi cuốn ở đây nữa bạn? từ 2011 là cái khái niệm xé ra khỏi cuốn đã đi vào dĩ vãng rồi.

Bạn @nga9989 cứ việc viết hóa đơn giao cho người ta kê khai thuế đi, nếu họ không chịu thì tháng sau lập biên bản viết hóa đơn điều chỉnh cái háo đơn này.
Bạn xem bài hướng dẫn về điều chỉnh thông tin này tôi mới viết vài ngày nay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA