Lập nhóm ôn thi công chức thuế 2014

• Thread starter MocNhi
  • Ngày gửi
T

thanht4

Guest
9/10/10
5
4
3
Ha Noi
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức thuế 2014

Luật thuế TNDN có thông tư hướng dẫn mới là TT 78/2014/TT-BTC ngày 18/6/2014 nhé!
Có bạn nào ở HN không lập nhóm ôn thi off line cuối tuần không nhỉ? :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

goodluck999

Guest
9/8/14
2
0
0
tp.hcm

Hichic, gà mù bây giờ mới biết năm nay có đợt thi, biết ôn có kịp ko nữa? Thiệt cái tình, luật bị cuốn theo chiều gió, lại thêm bác a.văn vs vi tính nữa. B nào có tài liệu share cho mình với nha: h2a.apple@gmail.com.
P/s: xin chân thành cảm ơn và hậu tạ nhiều nhiều......( sau khi đậu nha )

L

le.k.hue.75

Guest

Em thì chuyên ngành CNTT. Bạn nào có đề chocoawcj đề thi lần trước cho em xin với ạ. lekimhue.act@gmail.com. em cam ơn

C

camtu09899

Guest
13/8/14
1
0
0
ca mau

Em chuan bi thi cong chuc vao kho bac nha nuoc cac anh chi nao co tai lieu thi post cho em thanh khảo voi nha! thank

N

ngocapril184

Guest
13/8/14
2
0
0
Hà Nội

Các bạn ơi, mình thấy trên diễn đàn có đăng thông tin có khóa học ôn thi công chức Thuế do giáo viên của khoa thuế và hải quan của HVTC giảng dạy, có bạn nào biết học thế nào, có nên đi học ko các bạn nhỉ?
Tài liệu mình search trên mạng có nhiều tài liệu năm 2012 lắm, mình học theo chuyên đề 16,17 vẫn ukie nhỉ?

T

tranphuong123456

Trung cấp
9/10/12
71
0
6
dong nai

Nam nay sao ko thay ai len day on luyen gi het

F

fbhoahongtim

Sơ cấp
22/10/12
13
0
1
hcm

Nhìu quá ko bít làm sao học hết đây

liligeril

liligeril

Trung cấp
11/9/12
115
0
0
Hà Nội

Mình gửi tạm một ít cho các bạn xem qua nhé
Câu13 Người nộp thuế TNDN bao gồm:
a. Tổ chức hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ có thu nhập chịu thuế.
b. Hộ gia đình, cá nhân hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ có thu nhập chịu thuế.
c. Cả 2 đối tượng nêu trên.

Câu 14. Trường hợp doanh nghiệp đã nộp thuế TNDN ở ngoài Việt Nam thì khi tính thuế TNDN phải nộp tại Việt Nam, doanh nghiệp tính như thế nào?:
a. Được trừ Số thuế TNDN đã nộp tại nước ngoài.
b. Trừ Số thuế TNDN đã nộp tại nước ngoài nhưng tối đa không quá số thuế TNDN phải nộp theo quy định của Luật thuế TNDN tại Việt Nam.
c. Khôngphải nộp thuế cho TN phát sinh ngoài VN

Câu 15. Khoản chi nào đáp ứng đủ các điều kiện để được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế?
a. Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp;
b. Khoản chi có đủ hoá đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định của pháp luật
c. Khoản chi đáp ứng cả 2 điều kiện nêu trên.

Câu 16 Khoản chi nào dưới đây không được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế?
a, Khoản chi trả tiền học phí cho con em người lao động trong DN có đầy đủ hóa đơn chứng từ.
b. Khoản chi không có hoá đơn nhưng có bảng kê và bảng kê này thực hiện theo đúng quy định của pháp luật.
c. Khoản chi thưởng sáng kiến, cải tiến có quy chế quy định cụ thể về việc chi thưởng sáng kiến, cải tiến, có hội đồng nghiệm thu sáng kiến, cải tiến.
Câu 17 Khoản chi nào dưới đây không được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế?
a. chi trả lãi vay của doanh nghiệp khác theo lãi suất 20% năm( biết rằng lãi suất cơ bản là 10% năm)
b. Chi trả lãi vay mua sắm TSCĐ trước khi DN đi vào hoạt động
c. Chi trả tiền học phí bậc phổ thông cho con người LĐ nước ngoài
d. Tất cả các khoản trên

Câu 18 : Khoản chi nào dưới đây không được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế?
a. Chi nộp NSNN tiền thuế GTGT nộp chậm
b. Chi phí chơi Golf của đối tác phục vụ ký hợp đồng
c. Chi trả tiền học phì học cấp 2 cho con lãnh đạo DN
d . tất cả các khoản trên

Câu 19. Phần trích khấu hao TSCĐ nào dưới đây không được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế:
a. Khấu hao đối với TSCĐ đã khấu hao hết giá trị nhưng vẫn đang được sử dụng.
b. Khấu hao đối với TSCĐ có giấy tờ chứng minh được thuộc quyền sở hữu của doanh nghiệp (trừ TSCĐ thuê mua tài chính).
c. Khấu hao đối với TSCĐ được quản lý, theo dõi, hạch toán trong sổ sách kế toán của doanh nghiệp theo chế độ quản lý TSCĐ và hạch toán kế toán hiện hành.

Câu 20. Khoản chi nào sau đây không được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế:
a. Tiền lương, tiền công của chủ doanh nghiệp tư nhân; Tiền lương, tiền công của chủ công ty trách nhiệm hữu hạn 1 thành viên (do một cá nhân làm chủ).
b. Tiền lương trả cho các thành viên của hội đồng quản trị trực tiếp tham gia điều hành sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ.
c. Cả hai khoản chi (a) và (b) nêu trên.

Câu 21: Doanh nghiệp nào dưới đây được trích trích tối đa 10% để lập quỹ PTKH&CN,
a. Tất cả các doanh nghiệp được thành lập, hoạt động theo quy định của pháp.
b. Doanh nghiệp được thành lập, hoạt động theo quy định của pháp luật Việt Nam
Câu 22: Các khoản thu nhập khác của DN có được ưu đãi , miễn giảm thuế TNDN không?
A: có
B. không
Câu 23: Khoản thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản của DN có được bù trừ với TN từ sản xuất kinh doanh của DN không?
A: có
B. không

I

idohi85

Sơ cấp
15/8/11
18
0
1
38
hcm

Anh chị nếu có ôn luyện cho mình 1 vé nhé!
Thuỳ Linh số điện thoại là 098 96 94 085 hoặc (0915211000)
địa chỉ email là lassarch_18@yahoo.com
Mình rất mong chỉ bảo của anh chị có kiến thức chuyên môn!!!

L

locdang68

Guest
29/11/12
0
0
0
38
hà nội

Mình cũng đang ôn thi xem thế nào mà thấy nhiều quá, bác nào có đề cương và giới hạn môn kiến thức chung và nghiệp vụ chuyên ngành, tiếng anh b thì post lên cả nhà cùng ôn thi cho tốt với ạ, học mà thấy mông lung chả biết sẽ thi vào đâu. thanks các bác trước

H

hungromano

Sơ cấp
27/8/14
5
0
0
thai nguyen

Em có đi học ôn ở trường đào tạo cán bộ Lê Hồng Phong, 220 đường Láng-Đống Đa - Hà Nội vua ket thuc khoa hoc xong bác nào có nhu cầu mua tài liệu thì alo cho em nhé 0918028388.du 4 mon thi
Thuế (có Luật sửa đổi hoàn chỉnh, Bài tập có lời giải và đáp án, Trắc nghiệm lý thuyết, trắc nghiệm bài tập), tiếng anh, tin học. Các bác có thể xem qua tài liệu

R

Ramtrunngthu

Guest
9/9/14
4
0
1
35
chưa ôn được gì
lo quá đi mất

R

Ramtrunngthu

Guest
9/9/14
4
0
1
35
27 thi roi.huuhu
jo vắt chân lên cổ chạy
hic

N

NHUNGKTHD

Guest
9/9/10
0
0
0
tphcm
Nhieu thu phai on qua, ko biet thi kq se the nao. lo lang qua moi nguoi oi!

Giọt Mưa Thu

Giọt Mưa Thu

Guest
20/9/14
0
0
0
36
BẠN NÀO THI CÔNG CHƯC THUẾ VÀO NGÀY 27,28/9 NÀY CHO MÌNH XIN ĐỀ THAM KHẢO VỚI NHÉ! THANKS NHÌU NHÌU!@@

R

Ramtrunngthu

Guest
9/9/14
4
0
1
35
ui lo wa!
sao gần thi rui mà diễn đàn im lìm thế nhỉ

M

maihuong8x

Sơ cấp
27/11/13
16
0
1
Hà Nội
mình cũng chưa ôn dc gì cả. Năm 2012 học ngày đêm, thiếu có 3 điểm là đạt điểm chuẩn rồi. Năm nay không học gì thì thi thố kiểu gì đây cả nhà ơi. huhu

M

Mộc Hiền

Guest
25/9/14
0
0
0
34
để ôn thi e cần mua những loại tài liệu nào ạ. Các a chị chỉ cho e với. Tks !

S

songlamnguyen

Guest
1/10/14
0
0
0
36
ace cho mình hỏi là trong thu nhập khác có bao gồm luôn cả thu nhập miển thuế đúng không ?

G

GermanyloveThuong

Guest
8/6/14
2
0
1
31
Biên Hòa
Các bạn ơi, cho mình hỏi một chút, mình không biết thi thuế không được đánh bút chì nên đã làm bài bằng bút chì cả 3 môn. Trường hợp này thì những năm trước xử lí như thế nào ạ..Có ai biết thông tin j không, chỉ mình với...huxxhux

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA