Ui khổ với cái Thông tư 06

• Thread starter hoangnguyenphuonganh
  • Ngày gửi
H

hoangnguyenphuonganh

Guest
20/7/14
4
0
0
Hai Phong
Mình cũng chưa nộp thông tư 06 giờ bị thuế họ bắt hủy hết hóa đơn. Giờ như sống dở chết dở vì 120 tờ hóa đơn cho khách. MÌnh ở thuế Q.7 có bạn nào ở Q.7 mà giải quyết dược trường hợp giống mình không chỉ mình với. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Mình cũng chưa nộp thông tư 06 giờ bị thuế họ bắt hủy hết hóa đơn. Giờ như sống dở chết dở vì 120 tờ hóa đơn cho khách. MÌnh ở thuế Q.7 có bạn nào ở Q.7 mà giải quyết dược trường hợp giống mình không chỉ mình với. Thanks

Đọc cái này khổng hiểu bạn muốn nói cái gì?

tiensivolam

tiensivolam

Sơ cấp
16/4/09
41
40
18
Tây Ninh
Ðề: Ui khổ với cái Thông tư 06

Trường hợp của bạn chỉ có thể giải quyết riêng với CQT quản lý trực tiếp bạn thôi. Cty bạn khá hi hữu: Ít nhất đến ngày 15/3 mọi doanh nghiệp đều bắt buộc đã nộp mẫu 06/GTGT:
1/ Đăng ký tiếp tục áp dụng PPKT
2/ Đăng ký chuyển sang PPTT

Bạn chưa nộp, CQT điện hỏi từng doanh nghiệp bắt nộp, áp dụng PP nào đều phải thông báo.
Vậy mà giờ bạn mới phát hiện chưa nộp, thiệt là không biết phải thế nào luôn với Công ty bạn và CQT của bạn.

H

hoangnguyenphuonganh

Guest
20/7/14
4
0
0
Hai Phong

Thế giờ mới khổ. Do anh Kế toán không nói gì cả mà mình thi bên kỹ thuật mà bận cũng không có thời gian nghiên cứu. Công ty thì mới thành lập 11/2013. Tới 22/1/2014 mới đăng ký phát hành hóa đơn. Tới giờ Cán bộ thuế mới gọi điện báo là chưa nộp TT06 và bắt hủy hết hóa đơn. Có cách nào giải quyết mà không phải hủy hóa đơn không tiensivolam tư vấn dùm mình với nhé chứ giờ bế tắc quá. Thanks

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

Trường hợp của bạn chỉ có thể giải quyết riêng với CQT quản lý trực tiếp bạn thôi. Cty bạn khá hi hữu: Ít nhất đến ngày 15/3 mọi doanh nghiệp đều bắt buộc đã nộp mẫu 06/GTGT:
1/ Đăng ký tiếp tục áp dụng PPKT
2/ Đăng ký chuyển sang PPTT

Bạn chưa nộp, CQT điện hỏi từng doanh nghiệp bắt nộp, áp dụng PP nào đều phải thông báo.
Vậy mà giờ bạn mới phát hiện chưa nộp, thiệt là không biết phải thế nào luôn với Công ty bạn và CQT của bạn.
Không có CQT nào gọi điện hỏi từng DN bắt nộp đâu bạn nhé ! Ngoài HN, nộp hay ko thì DN tự xác định.
TH của bạn chủ topic gặp riêng bộ phận 1 cửa (Gặp chị trưởng phòng ấy) để giải quyết sẽ êm đẹp hơn.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Ðề: Re: Ui khổ với cái Thông tư 06

Đọc cái này khổng hiểu bạn muốn nói cái gì?

Ý của bạn đấy là nộp mẫu 06/GTGT nhưng viết thông tư 06, đúng là ...chủ topic...chết dở cũng phải thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA