Help cách quản lý kho hàng vật tư?

• Thread starter dungntv219
  • Ngày gửi
M

MinhQLTS

Guest
26/6/15
8
8
3
44
Mỗi phần mềm có đặc chưng riêng. Dùng phần mềm thường là tốt nhất. Hy vọng, chúng ta còn có thể chia sẻ thêm công việc để biết nhiều hơn ^_^

Khóa học Quản trị dòng tiền
dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Mỗi phần mềm có đặc chưng riêng. Dùng phần mềm thường là tốt nhất. Hy vọng, chúng ta còn có thể chia sẻ thêm công việc để biết nhiều hơn ^_^
HOàn toàn nhất trí ;)

S

sakura1981

Guest
23/2/16
1
0
1
43
cảm ơn tư vấn của các bạn. Mình cũng đau đầu về cái này :(

M

MinhQLTS

Guest
26/6/15
8
8
3
44
vấn đề đau đầu thì tìm cách giải quyết là hết đâu đầu ;)

M

MinhQLTS

Guest
26/6/15
8
8
3
44
Nếu bạn nào có các vấn đề liên quan đến Kho vận mà chưa giải quyết được hoặc có lăn tăn gì, Inbox, hoặc mail vào gmail: hanoi36vn@gmail.com , mình sẽ tư vấn, trả lời nhiệt tình. Hiện mình cũng đã có hơn 10 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực Kho vân tại các công ty lớn nhỏ khác nhau, nên chắc là sẽ bảo đảm việc hỗ trợ các bạn. Thanks

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
bác Minh QLTS nhiệt tình thế. like tinh thần của bác.
em đang dùng phần mềm quản lý kho ibom nó cũng đơn giản với nghiệp vụ có vấn đề j thì hỏi bên đó để hỗ trợ.
bác đang dùng phần mềm j?

M

MinhQLTS

Guest
26/6/15
8
8
3
44
Nghề Kho giống như cái nghề và cái nghiệp của mình mà hi hi, thỉnh thoảng cũng đi tư vấn hoặc trao đổi kinh nghiệm với 1 số bạn khác. Phần mềm liên quan đến Kho hàng thì mình đã dùng và đã sử dụng 1 số phần mềm SAP, Pronto... với Modul Kho hàng, ngoài ra, thì biết qua logic quản lý Kho 1 số phần mềm như FAST, 1C... Hiện tại, mình đang ko sử dụng phần mềm gì để quản lý Kho, à quên, sử dụng Excel để làm báo cáo và quản lý Kho hàng

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Tùy từng lĩnh vực hoạt động mà mình xem có cần thiết phải đầu tư phần mềm hay không chứ bác MinhQLTS.
Em quản lý về nhiều kho công trình nên bắt buộc phải có phần mềm kho để theo dõi. Em dùng thấy phần mềm Quản lý Kho iBom.S rất hay. Có nó công việc của em trở nên đơn giản hơn nhiều.

M

MinhQLTS

Guest
26/6/15
8
8
3
44
Đúng rồi bạn dungntv219, tùy từng công việc và quy mô công việc sẽ dùng phần mềm. Thực tế, việc áp dụng phần mềm là 1 bước tiến của bất kỳ công việc nào. Thế nên, iBom chắc chắn sẽ hỗ trợ công việc của em nhiều. Anh chưa có cơ hội tiếp cận phần mềm này ^^
Quản lý Kho công trình thực sự là khó vì nhiều mặt hàng và cũng xuất nhập liên tục. Trước đây, có lần, anh có xuống tư vấn cho 1 đứa bạn thân về quản lý việt liệu xây dựng tại Công trường, đi mất mấy hôm mới xây được quy trình quản lý cho nó hi hi
Em quản lý được mảng này, thật là giỏi đấy

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Cũng may mình tìm được phần mềm quản lý kho của iBom ý chứ. Phần mềm đó rất phù hợp với mảng quản lý kho xây dựng nên việc quản lý của mình trở nên đơn giản hơn nhiều. Hi, có thời gian bác MinhQLTS cứ vô website của bên đó mà đăng ký sử dụng thử xem sao.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

MinhQLTS

Guest
26/6/15
8
8
3
44
Đấy là phần mềm, còn khi vận hành thì dungntv thực hiện như thế nào. Thường thì ở công trường nhiều loại vật liệu, việc sắp xếp sẽ ko ngăn nắp, ngoài ra, việc kiểm kê ko rõ thế nào vì việc hàng vào kho chắc qua cân thực tế

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Đấy là phần mềm, còn khi vận hành thì dungntv thực hiện như thế nào. Thường thì ở công trường nhiều loại vật liệu, việc sắp xếp sẽ ko ngăn nắp, ngoài ra, việc kiểm kê ko rõ thế nào vì việc hàng vào kho chắc qua cân thực tế
Với iBom.S thì mấy vấn đề bác nêu trên đều xử lý được hết. Như bác cũng từng xây dựng quy trình kho xây dựng cho người bạn của bác. Bác cũng hiểu được quản lý kho xây dựng mà không có phần mềm hỗ trợ thì rất khổ. Có quá nhiều nguyên liệu, thiết bị rải rác nhiều công trình. Khi nào cấp trên yc báo cáo thống kế đến nhục bác ạ. Hay của iBom.S là quản lý toàn bộ công tác xuất, nhâp, kiểm kê, điều chỉnh, vật tư và có tính liên kết với các phân hệ tương quan trên cùng hệ thống đó là tài sản, hay cung ứng, công trình. Lúc nào em cũng có thể quản lý, theo dõi các hàng hóa trong kho, tổng hợp số lượng xuất, nhập, tồn theo từng mã hàng và thuộc tính. Em còn biết được tình trạng của từng mã hàng hóa ở nhiều kho khác nhau như thé nào. Từ đó em sẽ chủ động điều phối cho các công trường xây dựng cho hợp lý đấy bác. Nói chung em thấy phần mềm này hay.

N

nguyennguyen05

Sơ cấp
15/4/16
19
1
3
33
Bác dungntv219 có tài khoản dùng thử của phần mềm iBom.S này không? Bác share cho em dùng thử với.

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Bác dungntv219 có tài khoản dùng thử của phần mềm iBom.S này không? Bác share cho em dùng thử với.
Công ty em đã triển khai phần mềm ibom này, nên không thể share cho bác tài khoản của em được. Bác vào trang chủ của ibom mà đăng ký dùng thử. Bên đó sẽ cấp cho bác tài khoản để chạy thử đấy.

N

nguyennguyen05

Sơ cấp
15/4/16
19
1
3
33
em có tài khoàn dùng thử cho ibom.s rùi. Tks bác dungntv219

bms360

bms360

Thiết kế file excel theo nhu cầu cá nhân
2/7/15
141
42
28
34
Cần Thơ
www.thegioiexcel.com
Bạn mail cho mình, mình tặng bạn file excel NXT kho, linh động tùy biến theo yêu cầu. Không nhất thiết phải mua phần mềm làm gì, chi phí, rủi ro ko dùng tới cao, phần mềm nó còn hạn chế trong quy trình quản lý kho đặc thù của bạn
quachdat89@gmail.com

N

nguyennguyen05

Sơ cấp
15/4/16
19
1
3
33
Em đang tìm kiếm phần mềm nếu hay và thuận tiện thì em mới dùng. Bác bms360 gửi cho em dùng thử file execel NXT xem thế nào nhé. Thực với bác em hiện cũng đang quản lý kho trên excell đây mà thấy vất quá. Mong là file của bác có cách quản lý gì hay ho để em cải thiện được công việc thì tốt. Bác gửi vào mail nguyenvanbieu1108@gmail.com

V

vietnguyen3110

Sơ cấp
4/1/14
27
1
3
Hà Nội
www.ibom.com.vn
Theo em thấy nếu như trên excell mà đã đáp ứng đươc việc quản lý kho rùi thì các bác cũng đâu phải vất vả đi tìm kiếm phần mềm làm gì. Với cách quản lý cũ trên excell giờ chắc chỉ phù hợp với việc quản lý kho đơn giản thôi, chứ đã dính tới kho công trường thì cực kì phức tạp mà không có phần mềm chuyên ngành thì khó mà cải thiện được tình trạng tốt lên.
@ Bác nguyenguyen05 vào dùng thử phần mềm iBom được nhiều chưa a? Bác có nhận xét như thế nào ạ?

N

nguyennguyen05

Sơ cấp
15/4/16
19
1
3
33
Em đã dùng thử phần mềm iBom.S bác vietnguyen3110. Theo em thấy phần mềm đáp ứng được tốt cho nghiệp vụ quản lý kho công trường của bên em. Hiện em cũng đang tìm hiểu thêm một số giải pháp khác, sau đó mới chốt dùng anh nào phù hợp nhất với mục tiêu đầu tư phần mềm mà công ty đưa ra.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA