Help cách quản lý kho hàng vật tư?

• Thread starter dungntv219
  • Ngày gửi
dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Theo kinh nghiệm của em nhiều lần xem demo các phần mềm khác nhau thì yếu tố giá không phải là yếu tố quyết định đầu tư phần mềm. Quan trọng các bác xem dùng phần mềm đó nó sẽ giải quyết công việc cho các bác như thế nào? có giúp bác giảm tải công việc đi hay không? Xét cho cùng dù phần mềm có đắt hơn nhưng lại phục vụ công việc tốt hơn thì chẳng phải việc đầu tư phần mềm đó là đúng và chính xác hay sao. Còn hơn các bác mua phần mềm giá rẻ rùi mang về công ty không dùng dc thì há phải mang vạ vào thân, vừa mất thời gian, vừa tốn tiền bạc lại vừa bị giảm uy tín trước sếp. Tóm lại các bác nên suy nghĩ kỹ,trước khi đầu tư nhé.

• Like
Reactions: songqueqb
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyennguyen05

Sơ cấp
15/4/16
19
1
3
33
Em thấy bác dungntv219 nói rất chuẩn. Chắc bác có nhiều kinh nghiệm về việc đầu tư phần mềm lắm.

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
;) em cũng phải tìm hiểu nhiều phần mềm trước rùi mới đầu tư mà bác nguyennguyen05

N

nguyennguyen05

Sơ cấp
15/4/16
19
1
3
33
Hi, thế mới nói bác dungntv219 nhận xét rất chuẩn về việc đầu tư phần mềm mà. anh Ibom này bác dùng thấy thế nào ạ?

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Phần mềm iBom dùng tốt đấy. Em đã đầu tư hai phần mềm của họ rùi. Bác chưa tin thì vào dùng thử trước đi. Bên họ cũng hộ trợ khi dùng thử đấy.

Nhị Thiếu Gia

Nhị Thiếu Gia

Trung cấp
8/2/15
81
12
8
hà nội
simba.vn
Sử dụng phần mềm cái đầu tiên là phải đáp ứng dc công việc rồi mới nói đến giá. Chứ giá rẻ mà không đáp ứng dc thì rẻ để làm gì đâu

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Bác Nhị Thiếu Gia nói rất chuẩn. Tiền nào của nấy, đừng nên thấy rẻ mà vội đầu tư ngay, nên vào dùng thử cho chắc, đồng thời là tìm hiểu thêm các nhà cung cấp khác, rùi so sánh về tính khả thi khi đầu tư nhé.

N

nguyennguyen05

Sơ cấp
15/4/16
19
1
3
33
Qua việc chia sẻ thông tin của bác dungntv, em cũng đã trình việc đầu tư anh iBom này rùi.Mong là phần mềm này sẽ phục vụ đúng yêu cầu em mong muốn.

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Qua việc chia sẻ thông tin của bác dungntv, em cũng đã trình việc đầu tư anh iBom này rùi.Mong là phần mềm này sẽ phục vụ đúng yêu cầu em mong muốn.
:) Mình chỉ chia sẻ trên quan điểm thực tế của đơn vị mình, để cho bạn thêm một nguồn để tìm hiểu thôi. Mong là thông tin này sẽ giúp ích tới bạn.

M

MU_89

Sơ cấp
22/6/16
6
0
1
34
cho24h.vn
Tôi đang dùng gói thuê phân hệ kho của iBom nè. Dùng theo gói thuê này thì mình phải dùng theo bản chuẩn của họ nhưng cũng không vấn đề gì vì tôi nghiên cứu rùi. Bản thương mại hoá của họ cũng ok với tôi vì doanh nghiệp tôi cũng nhỏ nên quy trình cũng không nhiều và cũng không phức tạp mà được cái giá gói thuê sẽ thấp hơn rất nhiều với gói mua của họ đấy. Còn bác nào doanh nghiệp lớn hơn thì chắc nên dành kinh phí để mua iBom giá tuy có cao nhưng dc cái họ lại có dịch vụ chỉnh sửa cho phù hợp với mình. Tôi thấy cách phục vụ của họ rất happy mà.

V

vietnguyen3110

Sơ cấp
4/1/14
27
1
3
Hà Nội
www.ibom.com.vn
Cám ơn sự chia sẻ tận tâm của các bác dungntv219 và MU_89. iBom sẽ luôn cố gắng mang tới dịch vụ phần mềm có chất lượng tốt nhất để phục vụ khách hàng.
@ Bác nguyenguyen05 ơi, tình hình bác trình phần mềm iBom lên lãnh đạo có kết quả ra sao rùi bác? Cần hỗ trợ bác báo em nhá.

N

nguyennguyen05

Sơ cấp
15/4/16
19
1
3
33
Phần mềm iBom cũng hay đấy. Nhưng cuối năm em bận quá nên chưa có thời gian triển khai được.

dungntv219

dungntv219

Sơ cấp
22/7/14
38
5
8
hanoi
Em tìm hiểu phần mềm mất mấy tháng, rùi mới triển khai được đấy. Tìm được phần mềm phù hợp đã tốn nhiều thời gian. Sau đó đến giai đoạn vào dùng thử rùi trình sếp còn mất nhiều thời gian hơn. Nếu bác mà thấy phần mềm được thì dành thời gian lúc này rảnh mà vào dùng, đến lúc nào sếp hô cái là trình được luôn.

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Em tìm hiểu phần mềm mất mấy tháng, rùi mới triển khai được đấy. Tìm được phần mềm phù hợp đã tốn nhiều thời gian. Sau đó đến giai đoạn vào dùng thử rùi trình sếp còn mất nhiều thời gian hơn. Nếu bác mà thấy phần mềm được thì dành thời gian lúc này rảnh mà vào dùng, đến lúc nào sếp hô cái là trình được luôn.
Chuẩn luôn!
Tìm hiểu phần mềm, đặt yêu cầu cho phần mềm, dùng thử...rồi lúc làm thì triển khai, đào tạo, làm quen...mất rất nhiều thời gian luôn.
Nhưng nhiều khi cũng có tính may rủi. Nếu khi mua mà hiểu rõ nghiệp vụ, đặt thù của công ty đang làm, đưa ra những yêu cầu cho bên phần mềm sát với thực tế nhất thì quá tốt. Nhưng ngược lại thì dễ phí tiền vì phần mềm
Phần mềm có tốt đến mấy đi chăng nữa thì cũng không để đáp ứng được 100% nghiệp vụ của 1 bộ phận được. vẫn phải có những công cụ bên ngoài như excel

V

vietnguyen3110

Sơ cấp
4/1/14
27
1
3
Hà Nội
www.ibom.com.vn
Không có gì có thể hoàn hảo, đáp ứng được ngay 100% ngay được. Quan trọng là công cụ đó nó có khả năng linh hoạt đến mức như thế nào trước những nhu cầu phong phú, đa dạng của khách hàng. Với phần mềm iBom, các bạn có thể tin tưởng vào chúng tôi, vì iBom có quy trình quản lý nghiệp vụ mềm dẻo, có thể thích hợp với mọi loại hinh doanh nghiệp hoạt động trong mọi lĩnh vực và ngành nghề. Bạn muốn trải nghiêm thử phiên bản đang được thương mại hoá của chúng tôi, có thể đăng ký dùng thử tại link sau nhé:
http://www.ibom.com.vn/index.php?route=account/trial

N

nguyennguyen05

Sơ cấp
15/4/16
19
1
3
33
IBom làm được vậy thi tốt quá các bác nhỉ. Em phải thử nghiệm mới dc.

• Like
Reactions: vietnguyen3110

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA