Hệ số lương nhân viên công ty?

• Thread starter giang.tran
  • Ngày gửi
G

giang.tran

Guest
Chào WKT!
WKT có thế giúp mình hiểu về hệ số lương? Vì mình đang làm bảng thang lương nhân viên mà mình ko hiểu về hệ số lương! :wall
Xin WKT giúp mình, mình đang cần gấp!

:thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Không hiểu bạn muốn hiểu "Hệ số lương" đến mức độ nào.
Vấn đề ở đây chắc là bạn muốn tìm hiểu về Ngạch (Scale) - Bậc (Grade) - Hệ số lương (Coefficient)? Danh sách Ngạch, Bậc, Hệ số lương của công chức - cán bộ nhà nước thì bạn có thể tra khảo sách về chế độ tiền lương nào đó ở ngoài hiệu sách (quyển này rất dày). (Tớ dân phần mềm chẳng care nội dung là gì, chỉ làm ra cái tool cho người nghiệp vụ làm được là tốt rồi)

Tuy nhiên đối với các doanh nghiệp khác thì có thể tự định nghĩa ra danh sách ngạch, bậc & hệ số cho riêng mình. Ví dụ cơ quan tớ SXPM thì có những "ngạch" như Phân tích xác định Yêu cầu & Thiết kế - AD, Lập trình - PR, Kiểm tra -TE, QA, Quan trị dự án,... Mỗi "ngạch" đó có thể chia ra nhỏ hơn (AD1, AD2, AD3..., PR1, PR2, PR3,...)

Nhân tiện mình Upload cái màn hình nhập Hệ số lương của phần mềm kscHR do mình viết để bạn tiện tham khảo

Hope that helps!

H

Hamhoc

Guest
9/11/04
66
0
0
Hanoi
Nhờ Ban quản trị và các Bạn

Chào các Bạn

Cho Mình hỏi Xây dựng cánh Xây dựng bảng lương như thế nào để:

1. Đóng bảo hiểm xã hội, bảo hiểm Y tế... Vừa phải (Theo ý của người lao động)
2. Để có thể trả lương cao cho người lao động ( Mục đích để giữ cán bộ giỏi)

Bạn nào có Gửi qui chế xây dựng bảng lương cho mình với

Email: hamhoc2004@yahoo.co.uk

Hamhoc

T

truongphongkt

Guest
help me !
ai co the cho tui biet he so luong la do quy dinh van ban phap luat hay la do doanh nghiep tu dat ra ? con nua , hang cua doanh nghiep la gi ? mot cong ty TNHH 2 thanh vien thuong duoc xep vao hang may ?
cam on nhieu !

I

itoday

Guest
24/12/04
33
1
8
39
ha noi
tui đang rất cần một bản quy chế trả lương công nhân viên mà không biết làm thế nào cả vì lên sở LĐTBXH thì họ bảo doanh nghiệp phải tự xây dựng bảng quy chế rồi lên đăng ký. Ai có mẫu qui chế trả lương thì cho tui xin một bản. Email của tui là: Bagialuoi@yahoo.com. Thank you vinamilk

H

hoangthanhtam

Guest
giang.tran nói:
Chào WKT!
WKT có thế giúp mình hiểu về hệ số lương? Vì mình đang làm bảng thang lương nhân viên mà mình ko hiểu về hệ số lương! :wall
Xin WKT giúp mình, mình đang cần gấp!

:thank
Ban co the gap Chi Ngoc can bo so lao dong TP .HCM de tim hieu va mua tai lieu nay so 8243066

T

thanh thuy

Guest
25/1/05
16
0
0
42
hcm
Các bác ơi, cho em hỏi thăm 1 tí, em muốn tính ngày phép cho nhân viên vậy nếu họ không nghỉ phép của năm trước, mình thanh tóan tiền cho họ theo lương nào vậy? Lương thực lãnh hay lương căn bản.Công thức tính như thế nào?
cảm ơn rất nhiều.

1

139

Guest
20/1/05
26
0
0
Quan6
thanh thuy nói:
Các bác ơi, cho em hỏi thăm 1 tí, em muốn tính ngày phép cho nhân viên vậy nếu họ không nghỉ phép của năm trước, mình thanh tóan tiền cho họ theo lương nào vậy? Lương thực lãnh hay lương căn bản.Công thức tính như thế nào?
cảm ơn rất nhiều.
-Theo minh thì thanh tóan tiền nghỉ phép theo tiền lương căn bản được quy định trên hợp đồng lao động.
Do đó, thông thường các công ty nước ngòai thì thường trả tiền nghỉ phép cho những người lao động không sử dụng hết ngày phép. Còn công ty nhà nước thì thích để dồn ngày nghỉ phép sang năm sau cho nhân viên nào chưa sử dụng hết phép.
Không biết có đúng không nhỉ ?

H

hanhchanh

Guest
e chào các anh chị có tham niên lâu năm.Lần đầu ra mắt mong cac anh chị giúp đỡ e với nhé.em đang đi thực tập tại một nhà máy va sắp phải nôp báo cáo mà vẫn chưa nêu được quá trình vào sổ tính lương của ở nhà máy........do các xếp ở đó hơi bị khó.mong được giúp đỡ

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
hanhchanh nói:
e chào các anh chị có tham niên lâu năm.Lần đầu ra mắt mong cac anh chị giúp đỡ e với nhé.em đang đi thực tập tại một nhà máy va sắp phải nôp báo cáo mà vẫn chưa nêu được quá trình vào sổ tính lương của ở nhà máy........do các xếp ở đó hơi bị khó.mong được giúp đỡ

bạn phải tăng cường mối quan hệ thôi.
Vì đây là báo cáo thực tập, các anh chị đâu có thể bịa cho Em được, mà phải từ thực tế của đơn vị thực tập thôi.
E đến đó ắt có căn cứ, nên tận dụng các mối quan hệ trước để hình thành mối quan hệ sau, phục vụ cho việc học tập nghiên cứu của E.
Nếu E hỏi hiện trạng đơn vị E thực tập như vậy, các anh chị cho E những đề xuất góp ý thì mọi người sẽ giúp E được ngay.

T

tauca

Guest
Tôi cũng đang cần Qui chế xây dựng bảng lương và bảng hệ số lương theo Quy định mới cho:
1. Nhân viên hành chính sự nghiệp (trong đó có thư viện)
2. Giáo viên (trung học, tiểu học), giảng viên đại học
3. Doanh nghiệp cỡ vừa và nhỏ
Ai có xin vui lòng gửi về phuong7004@yahoo.com. Chân thành cảm ơn !

H

hoatuylip

Guest
2/6/04
32
0
6
hanhchanh nói:
Cái đó thì bạn nên mang quà đến nhà riền của kế toán tiền lương ma hỏi, cách này nhanh hơn mà hiệu quả hợn nhỉ??????????? ai cho ý kiến khác với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA