Thủ tục phai làm với thuế khi nhân viên nghỉ việc

• Thread starter gloomy
  • Ngày gửi
G

gloomy

Sơ cấp
28/5/09
17
0
1
35
ha noi
Bên cty em có 1 bạn nhân viên xin nghỉ việc, cty đã đăng ksy MST thu nhập cá nhân cho bạn ấy rùi, bây giờ phải làm thủ tục gì để báo giảm với bên thuế trường hợp của bạn ấy ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Thủ tục phai làm với thuế khi nhân viên nghỉ việc

Bên cty em có 1 bạn nhân viên xin nghỉ việc, cty đã đăng ksy MST thu nhập cá nhân cho bạn ấy rùi, bây giờ phải làm thủ tục gì để báo giảm với bên thuế trường hợp của bạn ấy ạ
Quyết định thôi việc của Ban Giám Đốc
Các Quyết định giải quyết chế độ cho người lao động
Báo cáo giảm lao động ở phòng lao động XH quận huyện

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Trường hợp nhân viên nghỉ (không phải KTT) thì không phải làm thủ tục gì với CQT cả. Bạn chỉ làm QĐ thôi việc, báo giảm lao động, bảo hiểm thôi.

G

gloomy

Sơ cấp
28/5/09
17
0
1
35
ha noi

Trường hợp nhân viên nghỉ (không phải KTT) thì không phải làm thủ tục gì với CQT cả. Bạn chỉ làm QĐ thôi việc, báo giảm lao động, bảo hiểm thôi.

em chưa làm báo giảm lao động bao giờ cả nên cũng gà mờ, nhân viên này chưa đóng bảo hiểm ạ, giờ em báo giảm lao động ntn ạ???chỉ cho em với ạ, báo ở phòng lao động XH ạ

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

em chưa làm báo giảm lao động bao giờ cả nên cũng gà mờ, nhân viên này chưa đóng bảo hiểm ạ, giờ em báo giảm lao động ntn ạ???chỉ cho em với ạ, báo ở phòng lao động XH ạ
Bạn lên Phòng lao động mua mẫu " BÁO CÁO GIẢM LAO ĐỘNG" Biểu số 2, làm ra thành 4 bản gửi lên p lao động (bạn kiểm tra lại xem lao động đó từ trước đến giờ bạn có đăng ký lao động hay chưa, lở chưa đăng ký mà bây giờ báo giảm thì sẽ rất kỳ)

G

gloomy

Sơ cấp
28/5/09
17
0
1
35
ha noi

Bạn lên Phòng lao động mua mẫu " BÁO CÁO GIẢM LAO ĐỘNG" Biểu số 2, làm ra thành 4 bản gửi lên p lao động (bạn kiểm tra lại xem lao động đó từ trước đến giờ bạn có đăng ký lao động hay chưa, lở chưa đăng ký mà bây giờ báo giảm thì sẽ rất kỳ)

Hình như từ hồi cty thành lập em chưa có thấy lên phòng lao động đăng ký bao giờ, mới chỉ đăng ký mã số thuế cá nhân thôi

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Hình như từ hồi cty thành lập em chưa có thấy lên phòng lao động đăng ký bao giờ, mới chỉ đăng ký mã số thuế cá nhân thôi
Phải có đăng ký tăng thì mới báo giảm , còn bên bạn nếu chưa đăng ký lao động nhân viên thì thôi vậy, hj, mà minh nói trước nếu ko đăng ký lao động mai mốt họ xuống kiểm tra tính hình chấp hành luật lao động họ sẽ phạt đấy

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Với thuế thì chẳng phải làm gì cả đâu.

L

limoiphone