Hóa đơn bán hàng có được khấu trừ thuế GTGT?

• Thread starter nguyenthingocchieu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Mọi người ơi.....giúp giúp!!!..xếp e đi tiếp khách đem về công ty 1 cái hóa đơn bán hàng trên đó có mẫu hóa đơn, ký hiệu hóa đơn lun, mà tiền hàng hóa dịch vụ thì lại ko có thuế suất,,,,vậy giờ hóa đơn này có khấu trừ thuế GTGT ko ( tức là mình có nên tách thuế ra rồi kê vào bảng kê hóa đơn mua vào ak)...có được ko mọi người.....ah mà hóa đơn này được tính là chi phí hợp lý để đưa vào tờ khai thuế tndn tạm tính được chứ ạ....mong mọi người giúp đở ..e gặp truờng hợp này lần đầu nên hơi rối...!?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Ðề: Hóa đơn bán hàng có được khấu trừ thuế GTGT ???

Mọi người ơi.....giúp giúp!!!..xếp e đi tiếp khách đem về công ty 1 cái hóa đơn bán hàng trên đó có mẫu hóa đơn, ký hiệu hóa đơn lun, mà tiền hàng hóa dịch vụ thì lại ko có thuế suất,,,,vậy giờ hóa đơn này có khấu trừ thuế GTGT ko ( tức là mình có nên tách thuế ra rồi kê vào bảng kê hóa đơn mua vào ak)...có được ko mọi người.....ah mà hóa đơn này được tính là chi phí hợp lý để đưa vào tờ khai thuế tndn tạm tính được chứ ạ....mong mọi người giúp đở ..e gặp truờng hợp này lần đầu nên hơi rối...!?

Đơn vị bạn kê khai thuế theo Phương pháp nào? Trực tiếp hay Khấu trừ.
Nếu là Khấu trừ và như bạn nói là Hóa đơn bán hàng thì chi phí trên hóa đơn này được tính vào chi phí hợp lý khi QT TNDN khi Hóa đơn bạn Hợp lý, hợp lệ, hợp pháp.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Hóa đơn bán hàng thì làm ghì có thuế GTGT mà dc khấu trừ e?

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Bên em làm theo phương pháp khấu trừ,,,,,,zậy là ko được kê vào bảng kê hóa đơn mua vào trên HTKK hả a/c.....(hóa đơn có 3 liên lun),

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055

Bên em làm theo phương pháp khấu trừ,,,,,,zậy là ko được kê vào bảng kê hóa đơn mua vào trên HTKK hả a/c.....(hóa đơn có 3 liên lun),
Bạn đưa hết trị giá trên hóa đơn đó vào cp luôn,hóa đơn tiếp khách sẻ bị khống chế bạn tìm hiểu thêm các quy định để đưa cp đó vào cp hợp lý khi làm quyết toán thuế GTGT.

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Chết.. sao bị khống chế zị bạn......!!

B

buivanhong18391

Sơ cấp

Hoá đơn bán hàng thì làm gì có thuế mà tách ra bạn, còn việc bạn đưa vào bảng kê hay không thì theo mình bạn vẫn đưa vào bảng kê nhưng phần thuế suất và tiền thuế GTGT bạn để trống.
Hoá đơn này vẫn hợp lý nếu như nó thoả mãn các điều kiện trên hoá đơn.
Chúc bạn thành công :)

B

bo ngang

Sơ cấp
15/7/14
49
8
8
37
hà nội

Hóa đơn không có thuế suất thì làm sao mà tách được bạn
còn tính vào chi phí hợp lý hay không được tính thì bạn đọc bài viết này nói khá chi tiết nhé, mình thấy rất cí ích bạn à
bạn xem ở đây nhé

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Re: Hóa đơn bán hàng có được khấu trừ thuế GTGT ???

Các bạn suy luận trên cái hóa đơn để nói mà không nêu được vì sao nó không được khấu trừ theo luật định.
Theo luật về cơ sở để kê khai khấu trừ thuế giá trị gia tăng là:
- Hóa đơn thuế giá trị gia tăng
- Giấy nộp tiền vào ngân sách khi nộp thuế GTGT hàng nhập khẩu
- Chứng từ nộp thuế GTGT thay cho nhà thầu nước ngoài.

Trên đây là 3 chứng từ làm cơ sở để kê khai thuế GTGT, nếu chưa có mấy cái đó thì khoan hãy xét đến điều kiện được khấu trừ hay không.
Đừng bàn lung tung qua cái mảng chi phí, theo luật hiện giờ, không đủ đk khấu trừ thuế GTGT thì không được tính vào chi phí nếu áp dụng pp kê khai TGTGT là khấu trừ, do vậy nên tìm hiểu cho chính xác cái khấu trừ trước đi các bạn

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Re: Hóa đơn bán hàng có được khấu trừ thuế GTGT ???

Topic đóng tại đây nhé. Đã có câu trả lời hoàn chỉnh, tránh bàn chuyện lang mang nữa :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA