Mỗi tuần một chuyên đề

Kế toán và GAME

• Thread starter congham
  • Ngày gửi
C

congham

Sơ cấp
22/3/04
41
0
6
41
HA TAY
Truy cập trang
tán doc à?
Chỉ thấy gảme chả thấy kế toán đâu...
Dân nood à
chỉ thấy kể tên game mà không thấy có kiến thức về game gì

nếu thích tui để lại link down trò này
PM tui

Nếu chú mày chơi SC thì chú mày biết được những gì mà chưa chi đã bảo nood, chưa biết ai nood đâu. Nếu chơi SC àh mà biết SC là gì không? cao bồi không gian đó, không khéo bay được 1 vòng đã ngất xỉu vì chóng mặt ấy chứ. Nếu chơi SC thì cứ pm cho ta để chúng ta PvP xem thế nào nhé. Đừng tưởng Ktoán không biết chơi game nhé
char của ta nè: congcan thiên hà Alioth, phe BCU, hạm U6X

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Hôm này thi nhảy Audition đê!!!!! Có ai thích không nhẩy???

Có em ạ, em vô đó nhảy toàn gặp em 9x ko hà.Lấy được thằng chồng 89(may mà vẫn thuộc 8x).hix.Bây giờ đi làm ít có thời gian nhảy Au cũng thấy mình gà đi nhiều.Khi nào rảnh anh em mình cùng nhảy nhé!!!^_^

B

béSamêmútmôi

User đã bị cấm truy cập
Nếu chú mày chơi SC thì chú mày biết được những gì mà chưa chi đã bảo nood, chưa biết ai nood đâu. Nếu chơi SC àh mà biết SC là gì không? cao bồi không gian đó, không khéo bay được 1 vòng đã ngất xỉu vì chóng mặt ấy chứ. Nếu chơi SC thì cứ pm cho ta để chúng ta PvP xem thế nào nhé. Đừng tưởng Ktoán không biết chơi game nhé
char của ta nè: congcan thiên hà Alioth, phe BCU, hạm U6X
Tui k chơi SC nói chung GO không thể nói lên ai giỏi hơn ai mà là ai rỗi việc hơn ai.
Tui chơi Hiệp khách giang hồ, SilkRoad, MU và chuyên sâu về Võ lâm. Những ai chơi Võ Lâm ở Tây Giang thì PM ÂuCơ (141) để tỷ thí.
Các game dạo này quá phổ biến cho đại chúng giải trí nên độ khó về kỹ thuật, chiến thuật giảm. chỉ thiên về nhiệm vụ và giao dịch
game ai cũng chơi được nên gamethủ không còn mang đúng nghĩa nữa

Z

zhAo yuN

Guest
3/10/06
1
0
0
18
Tung Sơn
Hihi, mình cũng có chơi Võ Lâm nè, nhưng không chuyên sâu lắm, có vài char thường thường thôi: 1 Võ Đang lv 143 ( 10 võ lâm mật tịch, 5 Tẩy Tủy Kinh), 1 Thiếu lâm lv 148 (5 VLMT, 10 TTK), 1 Thiên vương lv 119 (max VLMT, TTK, chuyên dùng liên đấu, ko cày lv), 1 Nga Mi lv 140 (buffpro) và một số char Côn Luân, Ngũ Độc, Võ Đang kiếm 11x khác. Giờ thì ko còn thời gian để chơi nữa, giao cho bạn treo, mỗi tuần vào Lôi Đài thủ thành rồi lãnh lương thôi (khoảng 2000-2500v, tùy thu nhập của Phượng Tường). Bang em hiện chiếm Phượng Tường của Tung Sơn, anh nào có char ở Tung Sơn thì PM em (zhAo-yuN) mình.... kết hảo hữu nhé, hihi, em thì yếu nên ko dám tỷ thí với ai, chỉ muốn kết bạn thôi.
Game Cao Bồi không Gian em thì em không chơi, nhưng em có quen mấy đứa bạn bên Võ Lâm qua đó chơi, nghe bọn nó kể bọn nó chơi thắng, được thưởng chip hay Ram gì đó (nói chung là linh kiện vi tính, em cũng ko quan tâm lắm), giờ thì bọn nó lại chuyển về chơi Võ Lâm rồi.
Về Auditon thì bà xã em (trong Võ Lâm) có rủ qua chơi, mà em chưa có thời gian, sắp tới chắc phải qua nhảy nhót cho biết với người ta quá, hihi.
À trước đây em có chơi AOE2 với Diablo (mạng LAN) cũng khá, nhưng giờ bỏ lâu roài, tay chân luống cuống, chán!!! Bữa nào các bác ở HCM sắp xếp mình đi chiến AOE đeeee!
(Bác Chân Trần mà gặp em lúc em chơi Diablo là em cắt tai ngay, hihi)

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hihi, mình cũng có chơi Võ Lâm nè, nhưng không chuyên sâu lắm, có vài char thường thường thôi: 1 Võ Đang lv 143 ( 10 võ lâm mật tịch, 5 Tẩy Tủy Kinh), 1 Thiếu lâm lv 148 (5 VLMT, 10 TTK), 1 Thiên vương lv 119 (max VLMT, TTK, chuyên dùng liên đấu, ko cày lv), 1 Nga Mi lv 140 (buffpro) và một số char Côn Luân, Ngũ Độc, Võ Đang kiếm 11x khác. Giờ thì ko còn thời gian để chơi nữa, giao cho bạn treo, mỗi tuần vào Lôi Đài thủ thành rồi lãnh lương thôi (khoảng 2000-2500v, tùy thu nhập của Phượng Tường). Bang em hiện chiếm Phượng Tường của Tung Sơn, anh nào có char ở Tung Sơn thì PM em (zhAo-yuN) mình.... kết hảo hữu nhé, hihi, em thì yếu nên ko dám tỷ thí với ai, chỉ muốn kết bạn thôi.
Game Cao Bồi không Gian em thì em không chơi, nhưng em có quen mấy đứa bạn bên Võ Lâm qua đó chơi, nghe bọn nó kể bọn nó chơi thắng, được thưởng chip hay Ram gì đó (nói chung là linh kiện vi tính, em cũng ko quan tâm lắm), giờ thì bọn nó lại chuyển về chơi Võ Lâm rồi.
Về Auditon thì bà xã em (trong Võ Lâm) có rủ qua chơi, mà em chưa có thời gian, sắp tới chắc phải qua nhảy nhót cho biết với người ta quá, hihi.
À trước đây em có chơi AOE2 với Diablo (mạng LAN) cũng khá, nhưng giờ bỏ lâu roài, tay chân luống cuống, chán!!! Bữa nào các bác ở HCM sắp xếp mình đi chiến AOE đeeee!
(Bác Chân Trần mà gặp em lúc em chơi Diablo là em cắt tai ngay, hihi)

Chơi nhiều nhưng không tập trung => trình độ làng nhàng. Gặp mình tắt điện!
Diablo thì chuối!
Hôm trước nghe theo thằng Ku Nam chỉ đạo về việc cài phần mềm hack nhân vật, hack đồ trong Cube thế là toi, game đang treo cứng cả lên.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hi Zhao Yun!

Giờ mới biết có người chơi nhiều char như thế, đủ cả 10 phái như thế... MÀ char nào cũng khiếp cả. Thế mà khiêm tốn thật, đáng kính phục quá! :banana:

To anh tranchan : Trong game online và cụ thể là trong VLTK người ta nói đến trình độ PK (PK : Player Killer), người có trình độ PK tốt là người nắm rõ các tác dụng của chiêu thức mà đối phương sử dụng (tương khắc ngũ hành, tỷ lệ tấn công chí mạng, hỗ trợ từ chiêu thức như băng sát, hỏa sát, lôi sát, độc sát v.v, để có cách đánh và trang bị đồ dùng thật phù hợp, tối ưu.

Có nhiều cách rèn luyện trình độ PK lắm, nhưng theo em chơi đủ các phái (trong VLTK) là cách tốt nhất để nắm hết ưu điểm và khuyết điểm của từng phái. Vơi nhiều thông tin về đối phương thì khả năng chiến thắng là rất lớn. Trong VLTK, thú vị nhất là liên đấu - nơi mọi người có thể sử dụng kỹ năng PK của mình. Căng thẳng, thú vị và bất ngờ như bóng đá đỉnh cao :boldred:

Z

zhAo yuN

Guest
3/10/06
1
0
0
18
Tung Sơn
tranchan79 nói:
Chơi nhiều nhưng không tập trung => trình độ làng nhàng. Gặp mình tắt điện!
Diablo thì chuối!
Hôm trước nghe theo thằng Ku Nam chỉ đạo về việc cài phần mềm hack nhân vật, hack đồ trong Cube thế là toi, game đang treo cứng cả lên.
Hihi, không biết bây giờ bác chơi thế nào, chứ lúc em chơi Diablo III (chắc 4-5 năm trước rồi), có lúc cả phòng máy log vào làng, chạy ra ngoài chém giết nhau loạn xạ, vui lắm, ai chết thì rớt lại 1 cái tai. Em thích đánh phép, lúc trước em đánh Asasin cũng tốt lắm.

phantuannam nói:
Hi Zhao Yun!

Giờ mới biết có người chơi nhiều char như thế, đủ cả 10 phái như thế... MÀ char nào cũng khiếp cả. Thế mà khiêm tốn thật, đáng kính phục quá! :banana:

Hihi, cám ơn cậu quá khen, thật ra cũng thường thôi, tớ ko chơi hết 10 phái đâu, vì tớ ko thích hệ Hỏa, nên chẳng có con nào hệ Hỏa cả :)

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hi Zhao Yun!

Vào trang chủ http://www.blizzard.com/diablo2/ sao không tìm thấy thông tin về Diablo III vậy nhỉ? Dùng Gôgle thì thấy D3, chưa chơi D3 :wall:

Thế giới vẫn còn nhiều ng chơi Diablo này... thảo luận sôi nổi ghê :sad:

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Game gi cũng biết thế này ở nhà bó, mẹ, vợ con mà gọi thì lại bảo bận lắm đây. Mà sao mọi người nhiều thời gian thế nhảy

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Game gi cũng biết thế này ở nhà bó, mẹ, vợ con mà gọi thì lại bảo bận lắm đây. Mà sao mọi người nhiều thời gian thế nhảy

Em chào anh!

Tụi em toàn là đang dạng độc thân, có nhà có cửa riêng cả roài! Muốn chơi game cũng phải sắp xếp thời gian ghê lắm. Sở thích nên hơi ưu ái cho game, nhờ game mà em ít đi nhậu nhẹt ... nghĩ kỹ cũng có ích đấy chứ :wall:

H

hocdoilamketoan

Guest
12/12/06
43
0
0
hà nội
tui choi phong thần nhưng chưa có bản auto nên chán chết:wall: :wall: :wall: :wall:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
tui choi phong thần nhưng chưa có bản auto nên chán chết:wall: :wall: :wall: :wall:

Mình cũng dự định chơi Phong Thần thử, nhưng đọc các thông tin về nhiệm vụ, tên NPC thấy oải quá.... thấy cứ loằng ngoằng, tên gọi khó nhớ :)wall: ) nên thôi khôgn muốn thử nữa!

Mình chủ yếu chơi game 2D hoặc giả lập 3D, khôgn chịu nổi game 3D... :banana:

To Zhao Yun : Có ai nói thấy "Cái Bang phun rồng thấy ái mộ..." Hóa ra chỉ là ái mộ thôi à, tiếc thật!

Z

zhAo yuN

Guest
3/10/06
1
0
0
18
Tung Sơn
phantuannam nói:
Mình chủ yếu chơi game 2D hoặc giả lập 3D, khôgn chịu nổi game 3D... :banana:

To Zhao Yun : Có ai nói thấy "Cái Bang phun rồng thấy ái mộ..." Hóa ra chỉ là ái mộ thôi à, tiếc thật!
Khà khà, nghe đâu Công ty Sapuwa có tài trợ cho nhân viên mỗi người 1 cái card màn hình xịn, nhân viên chỉ hùn 1tr3/người... chuyên chơi game, thế mà máy của phantuannam vẫn ko chơi game 3D nổi à, kém thế! :biggrin:

À thì ừh, lúc trước yuN có nói thấy Cái Bang mạnh, nhưng giờ Cái Bang đánh còn thua cả mấy con Thiên Vương cùi mía nên ko thích nữa (suỵt, nói nhỏ nhỏ, kẻo đến tai mấy anh Cái Bang pro thì ảnh vào game đồ sát chit :quiet: )

B

béSamêmútmôi

User đã bị cấm truy cập
nhưng không chuyên sâu lắm, có vài char thường thường thôi: 1 Võ Đang lv 143 ( 10 võ lâm mật tịch, 5 Tẩy Tủy Kinh), 1 Thiếu lâm lv 148 (5 VLMT, 10 TTK), 1 Thiên vương lv 119 (max VLMT, TTK, chuyên dùng liên đấu, ko cày lv), 1 Nga Mi lv 140 (buffpro) và một số char Côn Luân, Ngũ Độc, Võ Đang kiếm 11x khác.

Ông nội này có đầu óc hài hước quá đi chứ
Đại khái cũng biết tý ty nhưng k biết chơi 1 acc lên 14X tốn kém thời gian thế nào

Mà nói chung ở đây toàn dân nood đừng nói nhiều nữa

Z

zhAo yuN

Guest
3/10/06
1
0
0
18
Tung Sơn
Hihi, Phantuannam ơi, có người lv 141 mà xách đi "khè" người khác kìa :freddy: thấy chướng mắt quá nên vào show tí hàng hen Lêu Lêu
béSamêmútmôi nói:
Ông nội này có đầu óc hài hước quá đi chứ
Đại khái cũng biết tý ty nhưng k biết chơi 1 acc lên 14X tốn kém thời gian thế nào

Mà nói chung ở đây toàn dân nood đừng nói nhiều nữa

Hihi, vâng, em đâu có nói em pro đâu, anh nói em noob thì em chịu chứ biết sao bi giờ. :wall:
À nói về thời gian chơi, em là một trong số đông những người log và chơi VLTK ngày 11/6/2004 (cái ngày mà VLTK chính thức chơi bản Open á, web mình thời đó cũng có nhiều bạn chơi ngày đó, cụ thể là bé CNN á, luyện Thiếu Lâm lên lv 20, cưỡi được ngựa mừng húm !!! ).
Con Võ Đang thì luyện 3 ngày cộng điểm sai bét nhè (lúc đó có biết quái gì đâu), sau đó chơi lại ở Tung Sơn tới giờ, kể cũng chậm, giờ mới lv 143. Em là một trong số những người được Test bảng Công Thành Chiến (biết thế nào là Lôi Đài, rồi công thành khá sớm), vì Bang Huyền Vũ ở Tung Sơn cũng khá là mạnh.
Con Thiếu Lâm thì chơi sau đó ...2-3 tháng, con Nga Mi thì tệ hơn chút, chắc cả 6-7 tháng sau đó mới chơi tới nó, chủ yếu để buff cho Thiếu Lâm, kéo cả pt đi luyện công.
Nhưng nói chung, để lên được 14x giờ em thấy có khối thằng lên rất nhanh, chơi sau mình gần cả năm, mà giờ lên ngang ngửa thậm chí cao lv hơn cả mình (chủ yếu nhờ event với làm nhiệm vụ Dã tẩu).
Thế cho nên, anh gì đó ơi, lv 141 của anh... chả là cái đinh... rỉ gì cả, cho nên anh bớt huênh hoang mình "chuyên sâu" này nọ đi nhé. Để kiểm chứng, mời anh qua Tung Sơn, PM zhAo-yuN (võ đang) hoặc banganhhung09 (Thiếu Lâm)... nếu không có ai trả lời thì tức là... ko có ai ngồi máy, tuy nhiên cứ để lại lời nhắn sẽ có người reply cho anh. Nếu được thì... mình kết hảo hữu hén, chứ em thì cũng ko mạnh lắm, ít oánh nhau (oánh mắt công người ta chết, nên thôi), em không dám tỷ thí gì đó với anh đâu :dance2:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Chết! chết thật, hóa ra kế toán + game = giải trí + chửi nhau tùm lum :wall:

Nghĩ cũng lạ, đang nói chuyện vui vẻ, khoe chưa kịp sướng cái mõm thì đã có đứa sủa ầm ầm như thế... thì thật là nên xem lại tư cách 1 tý xíu nhé!

To béSa : Game chỉ là 1 công cụ chỉ để giải trí (cũng có người kiếm sống từ game đấy :wall: ), thời gian dành cho giải trí ít hay nhiều mục đích cũng chỉ là để thư giãn... Thời gian ít hay nhiều cũng chỉ là yếu tố bé như con kiến. Người chơi chuyên nghiệp là người biết cân đối thời gian, không mê muội, không sa đà. Và có noob hay không thì không ai đủ tư cách để nói người khác cả! Anh giỏi thì kệ anh, anh noob thì cũng kệ anh, anh nói cũng chỉ để thỏa mãn cái tôi mà thôi... Hô hô Chính vì thía theo tui, Noober thì thường hay xem người khác là noob :dance2:

---------------------------------------------------------------

To Yun : Ông pm được Char "ÂuCơ" tui chít liền đó... Tên đối thiểu của Char là 6 ký tự... Tên đóa mới có 4 ký tự, hehe, chắc chơi ký tự đặc biệt quá

Nào tiếp tục chủ đề "Kế toán và Game" ,
"Ai" + "thái độ xấu" = "Biến"

Hìhì, nhớ lại ngày đầu chơi VLTK vào những ngày đầu xuân 2006, hì hì, mò mẫm đi đánh đừng con heo, con nhím thấy vui... rùi từ từ lên được cấp 20, được cưỡi con ngựa (vui như CNN :1luvu: vậy đấy), chơi riết rùi quen được nhiều bạn bè trong game, quen qua game mà thân thật thân, nói chuyện chả bao giờ có 1 từ tục tĩu, rùi từ từ ai cũng lên cấp, mỗi người đi 1 con đường riêng, nhưng ai cũng giữ cho mình 1 tình bạn game tốt đẹp...... Điều đấy tôi gọi "Tình bạn Game"

Thế đấy, game không đơn thuần là giải trí! Game còn nhiều điều mà bạn chưa biết đâu...

Q

quantunguy

Guest
16/12/04
4
0
0
Lương Sơn Bạc
Haha, vui qué, lâu lắm mới vào WKT, mà mỗi lần vào là hay chui tọt vào chỗ thư giãn trước đã.

Hì hì, WKT mình nhiều ng mê game, chơi game đúng nghĩa, và ngược lại cũng có những người chơi game nhưng không hẳn là chơi game! Mà thôi cái đó cũng là do bản thân con người quyết định, nói nhiều cũng chả có ích gì mà còn mệt thân nữa! :friend:

Về VLTK, mình thấy đây là 1 game rất hay... chơi không khó, khá đa dạng và phong phú, tuy nhiên đã có xu hướng "nhàm" rồi.

Mình đang có 1 char TV cấp 148 , max sách, cầm Thương Hoàng Kim :1luvu: , cưỡi Bôn Tiêu :1luvu: nói chung là mạnh toàn diện... do đó bi giờ mình chơi thì ít mà đi pk thì nhiều :freddy:

Ah thôi ngủ cái đã.... viết nhiều mỏi tay quá :cool2:

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
hihi mình thì võ lâm truyền kỳ hehe nó cũng giải strees nhìu nhìu lắm đấy các bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA