Chuyen Tru so

Thảo luận trong 'Pháp luật kinh doanh' bắt đầu bởi teppi, 23 Tháng sáu 2004.

2,250 lượt xem

1. teppi

teppi Thành viên hoạt động

Các anh chị ơi , cho em hỏi chút về việc làm thủ tục chuyển trụ sở đi quận khác:
    Khi mình đã làm xong hết thủ tục trả hóa đơn, với cả có biên bản làm việc với cán bộ thuế quản lý cũ rùi thì mình cứ tự túc lên quận mới làm thủ tục chuyển về hay là như nào ạ? Với cả cho em hỏi làm hợp đồng mượn nhà thì có cần fải có dấu của fường ko a?

2. MINA

MINA TV Ban Quản Trị / Admin

Teppi có thể tự lên quận mới để làm thủ tục (theo nguyên tắc thì đợi cán bộ quản lý thuế cũ họ chuyển hồ sơ nhưng mà lâu lắm !) để khỏi phải trễ công việc kinh doanh của bạn .
    Nếu như trong hợp đồng mượn nhà thì bạn mà bạn có qui định là doanh nghiệp phải trả các chi phí phát sinh khi mượn nhà sử dụng thì bạn nên đem ra phường xác nhận . Mina không hiểu là khi bạn lên Sở KH&ĐT làm thủ tục chuyển trụ sở thì họ đã hỏi đến hợp đồng thuê nhà và mượn nhà rồi mà (có hợp đồng đó người ta mới đồng ý cho bạn chuyển trụ sở mà ......)
    Thân,

3. hoabeou

hoabeou Guest

đọc TBKTSG số mới nhất ấy, có mục trả lời chuyện này của luật sư ngay trang đầu :pepsi:

4. teppi

Cám ơn mọi người nhé . Cuối cùng thì em cũng đã làm xong các thủ tục rùi . Nâng ly nào :bia :bia :bia :bia :bia :bia :bia

5. kaizentv

kaizentv Thành viên thân thiết

Chúc mừng teppi đã thành công việc này.

6. teppi

Cám ơn kaizentv nhá :bia :bia
    :thank :thank