Chuyen Tru so

• Thread starter teppi
  • Ngày gửi
T

teppi

Sơ cấp
21/6/04
45
0
6
Truy cập trang
Các anh chị ơi , cho em hỏi chút về việc làm thủ tục chuyển trụ sở đi quận khác:
Khi mình đã làm xong hết thủ tục trả hóa đơn, với cả có biên bản làm việc với cán bộ thuế quản lý cũ rùi thì mình cứ tự túc lên quận mới làm thủ tục chuyển về hay là như nào ạ? Với cả cho em hỏi làm hợp đồng mượn nhà thì có cần fải có dấu của fường ko a?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Teppi có thể tự lên quận mới để làm thủ tục (theo nguyên tắc thì đợi cán bộ quản lý thuế cũ họ chuyển hồ sơ nhưng mà lâu lắm !) để khỏi phải trễ công việc kinh doanh của bạn .
Nếu như trong hợp đồng mượn nhà thì bạn mà bạn có qui định là doanh nghiệp phải trả các chi phí phát sinh khi mượn nhà sử dụng thì bạn nên đem ra phường xác nhận . Mina không hiểu là khi bạn lên Sở KH&ĐT làm thủ tục chuyển trụ sở thì họ đã hỏi đến hợp đồng thuê nhà và mượn nhà rồi mà (có hợp đồng đó người ta mới đồng ý cho bạn chuyển trụ sở mà ......)
Thân,

H

hoabeou

Guest
đọc TBKTSG số mới nhất ấy, có mục trả lời chuyện này của luật sư ngay trang đầu :pepsi:

T

teppi

Sơ cấp
21/6/04
45
0
6
Truy cập trang
Cám ơn mọi người nhé . Cuối cùng thì em cũng đã làm xong các thủ tục rùi . Nâng ly nào :bia :bia :bia :bia :bia :bia :bia

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA